Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า 3870 DDR3 กับ DDR4 ต่างกันมากไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า 3870 DDR3 กับ DDR4 ต่างกันมากไหม ?

อยากทราบว่า 3870 DDR3 กับ DDR4 ความแรงต่างกันมากไหม ?

ระหว่าง 3870 DDR3 กับ 3870 DDR 4

ช่วยบอกเปงวิทะยาทาน หน่อยขอรับท่าน เทพๆทั้งหลาย

ddr3 ที่เอามาใส่ HD3870 มั๊กจะเป็นรุ่นที่คล๊อกได้ไกลครับ ความเร็วปกติจะราวๆ 1800-2000Mhz ดันได้ถึง 2400 ครับ แต่ DDR4 จะอยู่ที่ 2400Mhz ดันได้ถึง 2700 ครับ แรงต่างกัน 5 เปอร์เซ็นต์ DDR3 กับDDR4
    ราคาต่างกันพอสมควร

Comment

โอว ขอบคุณมากครับ ก็ต่างกันเท่า สิวๆ เอง

Comment

***งกันแบบรู้สึกได้หน่อยนึง

Comment

ราคาต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ

Comment

*-* ถ้าใช้จอใหญ่อาจจะเห็นผลนะ

Comment

ต่างกันนิดเดียว จริงๆ หาอันไหนได้ก็เอาอันนั้น อิอิ

Comment

DDR3 คุ้มกว่า

Comment

2990 เจได ซาวแมนเย็นเจี๊ยบ

Comment

แนะนำตัวนี้เลยครับ คุ้มค่า

http://forums.overclockzone.com/foru...62#post5488862

Comment

ใช้ DDR3 อยู่แรงไม่ต่างกันเลย แถว DDR3 ลากไกลกว่าเยอะ

Comment

แน่นอนครับทุกท่าน ผมก็ได้หวดมาแล้น ที่ เจได แจ่มมากพี่น้อง เยงจิงๆ ร้อนแค่ 45 - 50 เอง

Comment

Working...
                        X