Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเขียนข้อมูลที่เป็น DVD9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเขียนข้อมูลที่เป็น DVD9

คือผมไปโหลด เกมส์ GTA มา มันเป็นไฟล์ DVD9

ไฟล์ล่ะ 7GB

ผมก็เลยไปซื้อ แผ่นเปล่า DVD9 มาแล้ว

พอจาไลท์มันไม่ให้ไลท์อ่ะคับ

เลยอยากรู้ DVD9 มันต้องใช้เครื่องไลท์แบบพิเศษรึป่าว

ปกติเครื่องไรท์(DVD-RW)มันก็ไรท์ได้นะคับ ไม่รุ้ว่าท่านใช้รุ่น+ยี่ห้อไร และโปรแกรมไรไรท์คับ

Comment

ผมไม่แน่ใจว่าเครื่องท่านไรต์ DVD 9 ได้หรือเปล่าครับ
      เวลาก่อนเราจะสั่งเขียนแผ่น มันจะมีให้เลือก DVD5 DVD9 ง่ะ
      ลองหาดู ไม่ก็เครื่องท่านไม่สามารถเขียนแบ DOUBLE LAYER ได้

Comment

อาจเป็นปัญหาที่ NERO เพราะผมก็เป็นก่อนหน้านี้ผมไรท์ได้ปรกติ แต่ก็ลองอัพเดท NERO เป็นเวอร์ชั่นใหม่ดู
        มันไรท์ไม่ได้เลยลองลบลงใหม่ ก็ยังไม่ได้อีก ทุกวันนี้ยังเซง ตอนนี้จะลอง NERO 9 ไม่รู้จะได้หรือเปล่า

ปล.ท่านใช้โปรแกรม NERO รึเปล่าหว่า อ่อ...มีคนบอกว่าให้ใช้ ImgBurn ไรท์ DVD9 จะดีกว่า แต่ก็ยังไม่ได้ลองเช่นกัน

Comment

Working...
        X