Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ Sound card แนะนำทีคับงบ 5000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ Sound card แนะนำทีคับงบ 5000

พอดีผมไปอ่าน รีวิวที่ X-FI Titanium VS ASUS Xonar HDAV1.3 เลยคิดว่าจะซื้อ ASUS Xonar HDAV1.3 มาอะคับ ใช้หลักๆก็ดูหนังฟังเพลง เกมเล่นน้อยคับ หรือมีการ์ดตัวไหนแนะนำเพิ่มมั่งไหมคับ แล้วตัว Prelude 7.1 นี้มันดีกว่า Xonar มากไหมคับตอนนี้ใช้ลำโพง X3 5.1 แบบว่าไม่เคยลองเล่นด้านเสียงมาก่อนเลย เลยอยากจะลองดูมั่งอ่านๆกระทู้ดูแล้วก็เลยสนใจ สายก็ใช้อันที่มันแถมมากับลำโพง แล้วพวกสายเส้นละ 400-500 นี้มันจะต่างกับที่มันแถมมามากไหมคับ

-Prelude 7.1 ยังไม่ออก dts นี่ออกก็ต้อง vista
    -อีกตัวคือ auzentech x-meridian
    -สายเนี่ย ต้องลองไปฟังครับ แต่ดีกว่าเยอะครับขนาดเมตร 30 ยังแยกออกเลย
    Last edited by soniqer; 22 Dec 2008, 23:02:23. Reason: ผมเพี้ยนไ เพราะคุยแต่กับคอม

Comment

อ่าน rep บนแล้วงงๆ

แนะนำ Xonar D2/D2X กับ xtreme music

Comment

ตัว Xonar D2X มันดีกว่าตัว HDAV1.3 เหรอคับ เห็น HDAV1.3 ใหม่กว่าแพงกว่าด้วยนิคับ แล้วผมไปดูของ X-FI มันมีตัว Titanium , Music , Gamer ราคาก็เท่ากันหมดเลยมันแตกต่างกันตรงไหนคับ
        Last edited by samucat; 22 Dec 2008, 17:21:22.

Comment

Titanium กับ Gamer ตัดทิ้งไปได้เลยไม่มี DTS
          ไปค้นดูกระทู้เก่ามา ส่วนใหญ่สาวก X3/5.1 เค้าใช้ xtreme music กันครับ หาได้ที่ห้อง Hi-Fi
          ส่วน D2/D2X ราคามือ 1 มันแพงเกินไป หามือ 2 ได้ที่ห้อง Hi-Fi เหมือนกัน
          ไม่มีใครขายก็ประกาศรับดู เห็นปล่อยกันไม่เกิน 4000 ประกันยาว 2 ปี+
          หรือถ้าอยากลองของใหม่ก็ HDAV1.3 เกินงบไปไม่กี่ร้อย เห็นเค้าว่าตัวนี้กับ D2 พอๆกัน แต่ HDAV1.3 ลูกเล่นเยอะกว่า

Comment

โ๊อ๊ะๆ ข้อมูลผิดพลาด ขออภัย

แต่ผมก็สนใจ D2 เพราะผมเน้นฟังเพลง
            Last edited by Anubizy_GOLD; 22 Dec 2008, 19:22:16.

Comment

เน้นฟังเพลงของหา onkyo มาดูก็ดีนะคับ

Comment

Working...
              X