overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: คุณมีความรู้สึกอย่างไรกับลินุกซ์ อุบุนตู

OverclockZone Member Solidworks's Avatar

Smile คุณมีความรู้สึกอย่างไรกับลินุกซ์ อุบุนตู

ปิดครับ เนื่องจาก เสี่ยงต่อการแตกแยก ขอบคุณครับ ( ผมอยากทราบก็แค่นั้น เผื่อได้มีส่วนพัฒนา Free OS บ้าง กลายเป็นว่ามีจุดประสงค์อื่นในสายตาคนมอง )
    Last edited by Solidworks; 22 Dec 2008 at 19:05:07. Reason: ก็แค่อยากทราบ

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

เห็นไปกัดจิก คนใช้ windows เหลือเกินนะท่านน่ะ

ไม่ทราบว่าตอนท่านหัดเล่นคอม หัดจับคอมหนแรกๆ ท่านใช้ free os มาแต่เกิดเลยหรอ

ปล เซงพวกบ้าเห่อมอย ลืมกำพืดตัวเอง ทั้งๆที่สร้างเองไม่ได้ เป็นแต่ผู้บริโภค แต่ออกความเห็นเหลือเกิน

ถ้าพูดมาเต็มๆปากว่าไม่เคยแตะวินโดวเลย ตั้งแต่เกิดมาสร้าง OS ใช้เองตลอด ผมจะไม่ด่าซักคำ

OverclockZone Member KANG's Avatar

Quote Originally Posted by Inspiral View Post
    เห็นไปกัดจิก คนใช้ windows เหลือเกินนะท่านน่ะ

ไม่ทราบว่าตอนท่านหัดเล่นคอม หัดจับคอมหนแรกๆ ท่านใช้ free os มาแต่เกิดเลยหรอ

ปล เซงพวกบ้าเห่อมอย ลืมกำพืดตัวเอง ทั้งๆที่สร้างเองไม่ได้ เป็นแต่ผู้บริโภค แต่ออกความเห็นเหลือเกิน

ถ้าพูดมาเต็มๆปากว่าไม่เคยแตะวินโดวเลย ตั้งแต่เกิดมาสร้าง OS ใช้เองตลอด ผมจะไม่ด่าซักคำ
    5555555555555555555555555555 ฮาดี

ผมก็ใช้อยู่นะ ใช้ develop ก็โอเคดี

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

ใคร งง ว่าผมต้องการบอกอะไรเจ้าของกระทู้

ลองดูตัวอย่างการแสดงความเห็นแบบไม่สร้างสรรค์ของเจ้าของทู้ได้ที่นี่ครับ

> มีใครใช้ windows 7 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=356618

> windows 7 กับ dx11 http://forums.overclockzone.com/foru...=355370&page=2

ผมไม่สนใจว่าท่านจะคิดว่า linux ubantu จะดีหรือไม่ดีเมื่อเทียบกับ window ยังไง

แต่ผมแปลกใจว่าทำไมท่านต้องนำ สิ่งที่ท่านไม่ได้เป็นคนสร้าง มีส่วนแค่เ็ป็นผู้ใช้ ผู้บริโภค มานั่งวิพากษ์วิจารณ์ว่าดียังนั้นไม่ดีอย่างนี้

มันเหมือนกบในกะลามากกว่า ทั้งๆที่ก็น่าจะรู้ว่าคนที่เคยใช้ OS หลายๆแบบ ย่อมแสวงหาสิ่งแปลกใหม่ ไม่มีอะไรดีกว่าอะไร และไม่มีอะไรดีที่สุดหรอก

แต่ก็ยังชอบเอามาเทียบกัน
    Last edited by Inspiral; 22 Dec 2008 at 18:36:52.

OverclockZone Member

เคยได้ยินมาบ้าง ไม่สนใจที่จะใช้ ทำไม่เป็น ใช้ windows เป็น ก็บุญแล้วครับ

OverclockZone Member Solidworks's Avatar

Quote Originally Posted by Inspiral View Post
    ใคร งง ว่าผมต้องการบอกอะไรเจ้าของกระทู้

ลองดูตัวอย่างการแสดงความเห็นแบบไม่สร้างสรรค์ของเจ้าของทู้ได้ที่นี่ครับ

> มีใครใช้ windows 7 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=356618

> windows 7 กับ dx11 http://forums.overclockzone.com/foru...=355370&page=2

ผมไม่สนใจว่าท่านจะคิดว่า linux ubantu จะดีหรือไม่ดีเมื่อเทียบกับ window ยังไง

แต่ผมแปลกใจว่าทำไมท่านต้องนำ สิ่งที่ท่านไม่ได้เป็นคนสร้าง มีส่วนแค่เ็ป็นผู้ใช้ ผู้บริโภค มานั่งวิพากษ์วิจารณ์ว่าดียังนั้นไม่ดีอย่างนี้

มันเหมือนกบในกะลามากกว่า ทั้งๆที่ก็น่าจะรู้ว่าคนที่เคยใช้ OS หลายๆแบบ ย่อมแสวงหาสิ่งแปลกใหม่ ไม่มีอะไรดีกว่าอะไร และไม่มีอะไรดีที่สุดหรอก

แต่ก็ยังชอบเอามาเทียบกัน
    ขอโทษครับ ผมผิดเอง ท่านถูกต้องแล้ว

OverclockZone Member 4701030316's Avatar

นานาจิตตังของผู้บริโภคแต่ละคนอ่ะนะครับ

intel - amd
    window - mac -linux
    Toyota - Honda
    canon - nikon
    ฯลฯ

ชอบค่ายไหนก็แล้วแต่ใจปรารถนาแต่ละคนอ่ะนะ

เห็นด้วยกับ rep. ของ inspiral นะครับ

คือ ถ้าคุณไม่ชอบฝั่ง/ค่ายตรงข้ามก็ไม่ควรโจมตี
    วิจารณ์ตามอัตตาของตนจนเกินเหตุ บางครั้งอาจ
    ทำให้คนที่บริโภคสินค้าประเภทนั้นรู้สึกแย่กับการ
    เหยียดหยันของคุณ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

ประนีประนอมกันบ้างคับ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ผมว่าไม่ว่าบริษัทใดๆ Feedback จากผู้ใช้เป็นสิ่งสำคัญ สำหรับนำไปทำ R&D
    เพื่อให้ได้ผลิตภัณฑ์ตัวใหม่ที่ดีที่สุดมาให้ผู้บริโภคได้ใช้กัน

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

เฮ้อ..เค้าถามว่าีตรรงไหน

ก้อเอาเหตุผลมาสู้กันดิครับ

ดีกว่าตรงนู้น ดีกว่าตรงนี้

คนข้างหลังได้เก็บด้วย

ด่ากัน แสด

ปล.เคยล่อเป้ามากระทู้นึง โดนและเห็นใจครับ

OverclockZone Member KANG's Avatar

kuก็โดนเหน็บไปดอกนึง เง้อ

OverclockZone Member GhostXP's Avatar
    ซื้อขาย ที่ฝั่งธน พระราม 2 แถว รพ.บางมด

ผมว่าดีนะถ้าไม่มีไวรัส

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

โดยส่วนตัวผมใช้ SuSe นะ เพราะมันทำ Network ได้ดีกว่า

ได้ใช้เรียนตอนปี 4 (Lab Network)

แต่ปัจจุบันก็ XP ตามเดิม

OverclockZone Member

?
    ?

ความรู้สึกส่วนตัว ใช้อ้างอิงเป็นมาตรฐานไม่ได้หรอกครับ

ของบางอย่าง user บางท่านก็ทราบนะว่า มันไม่ใช่ของที่ดีที่สุด ไม่ว่าจะส่วนของซอฟแวร์และฮาร์ดแวร์เอง แต่ถ้ามันเหมาะสมกับการใช้งานของเขา และเขาพอใจที่จะใช้มัน เราก็ไม่มีสิทธิ์ไปว่าอะไรได้เหมือนกัน ถ้านำเสนอในเชิงทางเลือกให้ลองนี่ ก็ว่าไปครับ ตั้งแต่ติดตามมาช่วงแรกๆนี่แรงพอสมควร แต่ก็ช่างเถอะครับ คนเรามันผิดพลาดกันได้ ปรับวิธีการนำเสนอแบบเชิงสร้างสรรค์ก็น่าจะดีกว่านี้ครับ

ไม่มีอะไรจะดีไปกว่า "ความพอใจสูงสุด" ของมนุษย์อย่างเราๆท่านๆหรอกครับ ไม่มีใครอยากได้ยินว่าของเราไม่ดี ใช้ของที่ไม่ได้เรื่องหรือว่า แย่ยังไงหรอกครับ ใจเขาใจเรา ค่อยๆว่ากันไป

OverclockZone Member samza2's Avatar

ให้มีใช้เปนพอ เล่นเกมส์ ทำงาน คุยกะเพื่อน ดูหนังฟังเพลง ฯลฯ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

Quote Originally Posted by Solidworks View Post
    ขอโทษครับ ผมผิดเอง ท่านถูกต้องแล้ว
    คุณ Solidworks ไม่ได้ผิดหรอกครับ ไม่มีใครถูก 100%

มันไม่เกี่ยวหรอกว่าใครสร้าง หรือไม่สร้างมัน
    ทุกคนมีสิทธิ์วิจารณ์ครับ แต่ต้องอยู่ในขอบเขต

OverclockZone Member วิหคเหินหาว's Avatar

ชอบไหนก็เล่นนั่น ไม่ชอบก็ไม่ควรว่าวิจารณ์กัน เพราะเราๆเองก็ใช่ว่าจะเป็นคนสร้างขึ้นมา เพียงแต่ได้บริโภคก็พอแล้ว

Bookmarks

Bookmarks