Announcement

Collapse
No announcement yet.

หา cpu มาเล่น FM2009 ครับ อยากได้แรงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หา cpu มาเล่น FM2009 ครับ อยากได้แรงๆ

ผมใช้ x2 4800
    corsair xms2 1*2gb/800 cl5

เล่น fm2009 ภาคนี้ช้าโคตรๆ งงไปเลยครับ

กะจะเปลี่ยนไปใช้ intel ครับ

ไม่รู้เกมนี้ใช้กี่ core เล่นถึงจะดีกว่ากันระหว่าง

E8400 กะ Q6600

ช่วยชี้แนะทีครับ..........
    Last edited by janmukdamaster; 22 Dec 2008, 21:34:20.

E8400 โลด

Comment

การ์ดจอไรท่าน

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
        การ์ดจอไรท่าน
        การ์ดจอไม่เกี่ยวหรอกท่าน ไม่ใช่ 3d ตอนแข่ง แต่เป็นตอนประมวลผลอะ -*-

ผมกดดูใน task manager

cpu 2 หัวขึ้น 100% ตอนประมวลผลตลอด ผมจึงรู้ว่า cpu เรามันเต่าหนิหว๋า -*-

Comment

เหอๆ งั้นผมก็อดดิครับ venice 3000+

จะไปซื้อมาเล่นพอดี อุตส่าห์หลบแนว FPS แล้วนะเนี่ย

Comment

ผมว่าเกมส์นี้ฮาร์ดดิสก็สำคัญนะครับ

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
              ผมว่าเกมส์นี้ฮาร์ดดิสก็สำคัญนะครับ
              จริงเหรอครับเนี้ย ผมว่าไม่เห็นเกี่ยวนา

ถ้าเรื่อง defrag ละก็หายห่วงครับ ผมทำทุกอาทิตย์

Comment

RAID 0 ครับ เร็วขึ้นทันตา ไม่งั้นก็จัด 4หัว เลยน่าจะไวขึ้นมากส่วนใหญ่จะคำนวน ALU

FPU ไม่ค่อยได้ใช้ แนะนำ X4 Phenom ถ้ารอได้ เป็น PhenomII ไปเลยลองของ เอาทันใจ

ก็ i7 แพงมาก ถูกหน่อยก็ Xeon3320(Q6600)

Comment

Originally posted by Antimage View Post
                  RAID 0 ครับ เร็วขึ้นทันตา ไม่งั้นก็จัด 4หัว เลยน่าจะไวขึ้นมากส่วนใหญ่จะคำนวน ALU

FPU ไม่ค่อยได้ใช้ แนะนำ X4 Phenom ถ้ารอได้ เป็น PhenomII ไปเลยลองของ เอาทันใจ

ก็ i7 แพงมาก ถูกหน่อยก็ Xeon3320(Q6600)

ขอบคุณครับ (อะไรคือ ALU, FPU หว๋า )

แล้ว raid0 ทำไงอะครับ ผมมี hdd ลูกเดียว 80gb เอง

Comment

E8400 เล่นอยู่เหมือนกันลื่นดีแนะนำ

Comment

ที่ผมว่าเกมส์นี้ใช้ฮารดดิสมากก็เพราะว่า มันต้องถึงข้อมุลเยอะมาก ถ้าจะทำraid0 ก็ต้องหาฮารด์ดิสที่เหมือนกันกับตัวที่ใช้อยู่มาอีกตัวหนึ่ง แต่ฮาร์ดดิสที่ว่าจะต้องเป็นแบบ s-ata

Comment

วิธีสังเกตุ ว่าใช้ hdd เยอะหรือ ไม ลองเช็คดู ตรง performence
                        แล้วเรียกดูกราฟของ hdd จาก read และ write ว่าทำงานหนักหรือ ป่าวว

เดี่ยวว่างๆผมจะลอง เช็คดูครับ

Comment

ถ้าเล่นเกม fm2009 ไปด้วยแล้วเปิดหน้าเวป 10 กว่า tab รวมถึงดูหนังไปด้วย E8400 พอเปล่าครับ

Comment

^^

แรมต้องเยอะๆหน่อย 4gb+

Comment

Working...
                            X