Announcement

Collapse
No announcement yet.

" รบกวนถามคนที่ใช้ 4670 ซักนิด "

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• " รบกวนถามคนที่ใช้ 4670 ซักนิด "

คือ ผมว่าจาซื้อเจ้า 4670(ถอยพร้อมคอมใหม่)เร็วๆนี้... ว่าจาเอามาเล่น GTA4 แบบกากๆ เอ้ย!! กลางๆ คับ
    (สเปคใหม่ว่าจาเอา AMDx2 4800+ แต่คงโดนเกมนี้สูบเกลี้ยง...สงสัยต้องเปลี่ยน)

อยากจะมาถามคนที่ใช้ 4670 อยู่ว่า ตอนนี้มันยังมีปัญหาเรื่อง Driver มั้ย?(เฉพาะรุ่นนี้นะคับ ไม่ใช่ Ati ทั้งหมด)
    (หรือมีของยี่ห้อไหนที่ไม่ค่อยงอแงแนะนำมั้ยคับ? Gigabyte? Asus? ฯลฯ)

จิงๆแอบเทใจไปให้ 9600gt... แต่งบไม่ไปตามใจ เลยคิดว่าจาเล่นตัวที่อยากได้จิงๆ ก้อคือเจ้านี่แหละคับ แต่กลัวปัญหาเรื่อง Driver นี่แหละคับ.

.

แล้วขอถาม(คนที่ใช้ 4670 อยุ่)เพิ่มเติมซักนิดว่า เสียงมันเงียบดีมั้ยคับ? ถ้ากินไฟน้อย+ไม่ร้อน แล้วยังเงียบอีกนี่ ผมรักตายเลยนะ ตัวนี้

---- เล่น GTA4 นี่ต้องให้มี Fps เท่ารั่ยถึงจาเรียกว่าลื่นเหรอคับ? ----
    เหนคนที่ใช้ 4670 เค้าได้ Fps ประมาน 27 อะคับ....แต่ไม่รุ้ว่าลื่นรึเปล่า - -*

ขอบคุนคับ

คุ้มครับสำหรับการ์ดราคานี้

เพราะผมก็ใช้ 4800+ และ His 4670 อยู่ แบบกลาง ๆ ที่ 1280x960 ก็พอเล่นได้ไม่ถึงกับหนืดมากเท่าไหร่ ส่วน FPS ได้ประมาณนั้นแหละครับดันยังไงก็ไม่ขึ้นไปมากกว่านี้ แต่เล่นไม่เสียอารมณ์หรอกครับ แนะนำว่าให้อัด RAM ไปซัก 4GB เพราะดูแล้ว กับ Vista ยังไปประมาณ 1.2-1.4 GB เลย

เรื่องไดรเวอร์ไม่มีปัญหาหรอกครับ เพราะผมเล่น COD , Crysis , PES2009 , RA3 และ GTA4 ก็สบาย ๆ ถ้าใช้ของ HIS แนะนำว่าให้โหลดกับทางเว็บ HIS ดีกว่า เพราะดูแล้ว มันทำ FPS ได้ดีกว่าเมื่อเปรียบเทียบกับ CCC ของ ATi โดยตรง

เรื่องเสียง + ค่าไฟ ไม่ต้องห่วงครับ กินไฟน้อยและเงียบ PSU ติดเคส 450watt พวก G-View ,Dget , Delux ยังสบาย ๆ

Comment

^
      ^
      ^
      ขอบคุนมากๆเลยนะคับ...ผมโพสถามทีรัยต้องมีท่านมาตอบในกระทู้ผมทุกที ยังไงต้องขอขอบคุนมากมาย

ถ้างั้น ผมควรใช้ของ HIS เหรอคับ? ผมเหนของ Gigabyte มันถูกกว่าอยู่นิดหน่อย..แต่ถ้า HIS ดีกว่า ก้อโอเคคับ(อุส่าซื้อทั้งที ขอชัวร์ๆ หุหุ)

ปล. อัดแรม 4Gb เชียวเหรอเนี่ยยย ก๊อดดด!!!
      ปล. รุ้สึกเหมือนจะซื้อคอมใหม่มาเพื่อเล่น GTA4 เลย.. 5555+

(ทั้ง 4800+ และ 4670.... ไม่เหนในลายเซนต์ท่านเลย.... หุหุ)

Comment

อยากจะลองให้ดูนะครับ ติดที่ยังไม่กล้าโหลด(14กิ้กเลยนะเฮ้ย)

Comment

HIS ได้สวย+เย็น

Comment

Originally posted by spicynick View Post
            ^
            ^
            ^
            ขอบคุนมากๆเลยนะคับ...ผมโพสถามทีรัยต้องมีท่านมาตอบในกระทู้ผมทุกที ยังไงต้องขอขอบคุนมากมาย

ถ้างั้น ผมควรใช้ของ HIS เหรอคับ? ผมเหนของ Gigabyte มันถูกกว่าอยู่นิดหน่อย..แต่ถ้า HIS ดีกว่า ก้อโอเคคับ(อุส่าซื้อทั้งที ขอชัวร์ๆ หุหุ)

ปล. อัดแรม 4Gb เชียวเหรอเนี่ยยย ก๊อดดด!!!
            ปล. รุ้สึกเหมือนจะซื้อคอมใหม่มาเพื่อเล่น GTA4 เลย.. 5555+

(ทั้ง 4800+ และ 4670.... ไม่เหนในลายเซนต์ท่านเลย.... หุหุ)
            เพิ่งถอยมาใหม่ได้อาทิตย์เดียวครับ เอามาลอง GTA4 โดยเฉพาะ (จริง ๆ จะเอามาเป็น mini HTPC ครับ เลยขอลองเกมส์ซักหน่อย) เดี๋ยวว่าง ๆ จะไปโชว์ในห้อง review
            Last edited by Skywalker-; 22 Dec 2008, 20:14:09.

Comment

HD4670 ใช้ power supply กี่วัตต์ ครับ

Comment

Hd 4670 ใช้ powersupple กี่วัตต์ ครับ

Comment

HIS มีดีที่ความเย็นครับ รุ่น ICEQ อะ เพราะผมก็ใช้อยู่ ตอนที่ห้องร้อนๆ เล่นเกมหนักๆ ยังแค่ 70c เองครับ Idle อยู่ที่ 42c อะ จากค่าพัดลมเดิมๆไม่ได้ปรับนะครับ

เทสกับ GTA4 มาละ
                  x2 4800+ OC3.0G
                  ram Geil ultra 1G x2
                  HIS HD4670 Turbo

ได้เฟรมเรท ประมาณ 25 ครับ เฉพาะเกมนี้นะครับ ที่ CPU4 หัวจะได้เฟรมเรทสูงกว่า 2หัวเยอะมาก
                  ---------
                  4670 ใช้ไฟ Idle ประมาณ 90w Fullสุดๆอยู่ที่ประมาณ 160w ครับ

Comment

Working...
                  X