Announcement

Collapse
No announcement yet.

key board มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• key board มีปัญหา

คือตัวนี้เป็นที่เสียบแบบ usb ครับ มัลติด้วย ยี่ฮ้อ DN ที่มีสัญลักษณ์เป็นดวงอาทิตย์กับก้อนเมฆ ครับ
    อาการคือเสียบไปแล้วมันก็เข้าบ้างไม่เข้าบ้างหรือไม่มันก็บอกว่า usb ไรซักอย่าง
    แล้วถ้ามันใส่เข้าได้ก็ใช้ไปซักพักนึงมันก็จะค้างแล้วดับไป(key board)แล้วก็ไฟไม่ขึ้นด้วยถอดเสียบใหม่มันเห็นเป็นอย่างอื่นหรือไม่ก็ขึ้นเป็นเครื่องหมายตรงใจบนรูปใน device manager
    ผมก็ถอดเสียบไปใหม่มันก็จำไม่ได้ซะงั้น มันบอกว่าไม่รู้จัก แล้วกลายเป็นอันโนแล้วเครื่องหมายตกใจก้หายไปและมันก็ใช้ไม่ได้
    เป็นงี้อยู่อะครับไม่ทราบว่าเป็นที่ตัวเครื่องหรือคีบอร์ดครับ
    *วินโดวืเกี่ยวมั้ย
Working...
X