Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งได้สเป็กใหม่มา ช่วยดูให้ที จัดเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งได้สเป็กใหม่มา ช่วยดูให้ที จัดเอง

spec ใหม่
    CPU : Core2 Quard Q6600
    Mainboard : Asus P5Q
    Harddisk : Western 500 Gb
    Ram : G.skill 2Gbx2 (4Gb)
    VGA card : His HD4850 (ช่วยแนะนำรุ่นทีเช่นพวก edition ไรเงี่ย)

spec เก่า
    CPU : Core2 Duo E8400
    Mainboard : Asus P5Q
    Harddisk : Western 500 Gb
    VGA card : (winfast/XFX/Gigabyte/EVGA GF9800GTX+)

งบ 30,000 +- ได้นิดหน่อย รวมจอรวมหมดทุกอย่างพร้อมใช้ช่วยดูหน่อยคับ 2 อันนี้อันไหนดีกว่ากันถ้าซื้อมาเล่นเกมอ่าคับ รู้สึกสับสนมากตอนนี้ ช่วยตอบทีน่ะคับจะไปซื้ออาทิตย์หน้าแล่ะยังไม่มีสเป็กเลย ขอบคุณคับ

เอา 4 หัวซิครับ OC เข้าไปหน่อยก็แรงมากๆแล้ว ทำงานได้ทุกอย่าง

ประเด็นคือ Q6600 หาแทบจะไม่ได้แล้วครับ ถ้าไม่รีบตัดสินใจ แค่อาทิตย์หน้าอาจจะหาไม่ได้เลยก็ได้ครับ

จริงๆนะ

Comment

ดันครับ

Comment

เล่นเกมส์ E8400 ดูจะเหนือกว่า Q6600 นะครับ ขอปรับอีกนิดนึงละกันนะ
        HDD เปลี่ยนเป็น WD250G*2 Raid0 จะเร็วกว่ากันเยาะเลยนะครับ
        แล้ว Ram Gskill ซื้อที่เป็น Bus1066 ไปเลยดีกว่าแนะนำถ้าซื้อ 3G ได้ก็คงจะดีที่สุด WinXP32bit เห็น Ram 4G ทั้งหมดคับแล้วหักลดการ์ดจอ 512mb หรือ 1G ก็จะเหลือ 3G พอดีใส่ 4G ไปยังไงก็เห็นไม่ครบ 4G ครับ
        การ์ดจอ 9800GTX+ ของ Gigabyte มีตัว 1G มาราคาไม่ต่างกับตัว 512mb เลย แต่ Mem น้อยกว่า 200MHz ครับลองพิจารณาดูนะครับ

ปล.ถ้าจะซื้อมาใช้ทำงาน Spec บน Q6600 ว่าไปมันก็เล่นเกมส์ได้หมดเหมือนกัน ^^

Comment

ดันต่อ ช่วยตอบกันเยอะๆไดมั้ยคับ ตัดสินใจไม่ถูก

Comment

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ

winxp เห็นแรม 4 กิ๊กแล้วหักลบกับการ์ดจอ 512-1กิ๊ก จริงหรอคับ

Comment

CPU : Core2 Quard Q6600
              Mainboard : GIGA ep45 ds3l
              Harddisk : Western 320 Gb
              VGA card : His HD4850

CPU : Core2 Duo Q6600
              Mainboard : GIGA ep45 ds3l
              Harddisk : Western 320 Gb
              VGA card : (winfast/XFX/Gigabyte/EVGA GF9800GTX+)

อันไหนดีกว่ากันคับ
              หรืออะมาmixกันให้ที
              ว่าควรซื้ออันไหน
              ???

Comment

ดันต่อ ผู้รู้ตอบด่วนคับๆๆๆ

Comment

ตามพี่วิกรครับ ดีที่สุด ตอนนี้ advice เอา 6600 มาลงใหม่ละครับจะซื้อก็รีบไปสอยนะครับ เหนมีคนบอกว่าจะเลิกผลิตเเล้ว

Comment

ได้มาแล้วครับ สดๆร้อนๆ เมื่อตอน 2ทุ่มนี้เอง ยังไม่ได้ลงเคชเลย เสียบๆ แล้วก็ลงวินโดวเลย ครับ

เดียวเต็มครบทั้งเซท จะเอามาให้ดูกันเล่นๆ

Comment

จะไปซื้อวันเสาร์นี้แล้วจะทันมั้ยคับเนี่ย -*-

Comment

Working...
                      X