Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องร้อนเท่าไหนถึงน่ากลัวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องร้อนเท่าไหนถึงน่ากลัวคับ

บอกหน่อย แล้ว จะช่วยให้เย็นขึ้นยังไงคับ

Cpu เกิน 70 ซื้อ Sink ใหม่ หรือไม่ก็ชุดน้ำ

Comment

เล่นเกม ไม่ค้าง ไม่แฮง ไม่จอ ฟ้า ก็ชิวๆ อย่าไปเครียด

Comment

Originally posted by jackson View Post
        เล่นเกม ไม่ค้าง ไม่แฮง ไม่จอ ฟ้า ก็ชิวๆ อย่าไปเครียด
        ตามนี้ครับ เพราะแต่ละตัวมันร้อนไม่เท่ากันอยู่แล้ว

Comment

cpu 70+
          ram 70+
          VGA 90+
          HDD 55+
          TEMP 65+

Comment

ขอบคุณ คับ

ตอนไม่เล่นเกมมัน ประมาณ 60 องศา แต่พอเล่นเกมก์ 70 +

เลยอะคับ

Comment

ของผมก็ ปกติ CPU E8400 แบบปกติ 50 องศา พอ FUll ก็ 70+ เล่นเกม cysis ขนาดจอ 1360 x 768 เล่นสักพักจอมือ แต่ยังยิ่งมีเสียงอยู่เอา และ พอรีเครื่องใหม่กลับมาเล่น ขนาดหน้าจอเหมือนเดิม มันค้างแฮงเลย เซงเลย จึงปรับขนาดหน้าจอ ให้ 800 X 600 เล่นแบบไม่เต็มหน้าจอ เล่นได้ แต่เล่นสักพักก็เกิดโปรแกรมเกม
              EREER เหมือนกัน แต่พอกดข้อความ Errer ออก เกมก็หลุดไม่รู้ว่าเป็นที่เกมหรือเครื่องกันแน่อิอิ

Comment

จอมืดแต่เสียงยังอยู่ลองเช็คอุณหภูมิการ์ดจอด้วยนะครับ

Comment

ไม่เกินร้อยจะดีที่สุด..... เพราะถ้าพังขึ้นมา ประกันจะบอกว่าเราไป oc แล้วพอมันเย็นตัวลงมันเกิดการควบแน่นของไอน้ำบนตัวการ์ด ทำให้เกิดการช็อต

Comment

Working...
                  X