Announcement

Collapse
No announcement yet.

แต๊บแล้วครับพี่น้อง -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แต๊บแล้วครับพี่น้อง -*-

ลากเร็วไปหน่อยครับ จาก 200- 240 MHzเลย(เพิ่งมารู้ทีหลังว่าต้องค่อยๆลาก)

ผลคือ เปิดไม่ติดเลยครับ -*- เคลมตอนนี้ก็ต้องรอหลังปีใหม่อีก เหอๆเศร้าเลย

เลยอยากจะมาขอวิธีการลากอย่างถูกต้องหน่อยครับ

และอย่างเสปคข้างล่างนี้ ลากเท่าไหร่ถึงจะเสถียรที่สุดคับ

4800+
    kingston 1G*2
    ecs balck 1.1

ซิ้งค์เดิมครับ ขอแบบไม่ปรับไฟครับ ขอแรงกว่าเดิมแค่นิดๆหน่อยพอครับ^^

ปล.มือใหม่(จริงๆ)หัดลากครับ ถือว่าค่าลองวิชาไปแล้วกัน เอิ๊กๆ

อย่าบอกนะว่า ไม่เครียไปออสแล้วเอาไปเครมเลย

Comment

ยังไม่ "แต๊บ" หรอกอีหนู

Comment

ถึงกะแต๊ปเลยหรอ

ยืนไว้อาลัยหน่อยนึง

Comment

เอาไปเคลมทำไมคร๊าบบบบบบบบบบบ........................

ผมว่ายังไม่แต๊ปชวร์...... ลอง CLR_CMOS ที่จัมเปอร์แล้วหรือยัง(ข้างๆ Battery CMOS)

240 มันไม่ติดอยู่แล้ว ค่าสูงไปถ้าหากไม่ได้ลด Multiplier
          Last edited by tonghadyai; 22 Dec 2008, 21:29:28.

Comment

ยังไม่น่าจะมีกลิ่นไก่ย่าง

Comment

Clear CMOS Jumper

ก็หายแล้วจ้าที่รัก

Comment

ถ้าเคลียไม่เป็น ก็ถอดถ่านออกมาแป๊บนึงครับ (ที่จริงจ้ำเปอร์มันก็ใกล้ ๆ ถ่านนั่นแหละ สลับกันแป๊บนึงก็ได้แล้ว)

ถ้ายังไม่หาย ก็ลองถอดแรมออกด้วยแล้วใส่ใหม่ครับ

Comment

ถ้ามีกลิ่นหอมหวลชวนสูดดมละ โอเค

Comment

หอมดีมัย ไก่ย่าง

Comment

ผมว่าไม่เเต๊บหรอกเเค่นั้นเอง
                      เเล้วไม่ได้ปรับไฟด้วยมั้ง

Comment

โถ่..ไม่น่าเลย อิอิ

Comment

Clear COMS ครับ

แสดงว่าแรมไม่ค่อยเข้าขากับบอร์ดเลยลากบัสไม่ดี เจอแรมดีๆ 270 -290 ยังสบายๆเลย
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

โอ้ ขอบคุณมากๆครับพี่น้องที่ไม่มีคนซ้ำเติม 555+

คือว่าอาการตอนนี้คือเปิดไม่ติดครับ ที่จริงผมก็ไม่รู้หรอกนะครับ ว่ามันไหม้ไหม แต่ผมเอาไปให้พี่ที่รู้จักกันลองดู แล้วเค้าบอกว่าสงสัยต้องเคลมซะแล้ว(ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้าเคลียร์CMOSให้ผมไหม)

ก็เลยมาถามท่านๆในนี้ดูครับ ว่าจะจัดการกับมันยังไงดี

ทีนี้หลายๆท่านแนะนำให้เคลียร์ดู เดี๋ยวผมจะลองดูนะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านในบอร์ดนี้มากๆครับ มีน้ำใจกันจริงๆ T_T

ปล.ตอนนี้คอมอยู่บ้านพี่เค้าครับ พรุ่งนี้จะมาบอกผลนะครับ

ปล2.แรมkingstonมันมะเข้ากับการOCเหรอครับท่าน

Comment

ก็พอท่านลากไป 240 อะ ตัว bus ของแรมมันก็เพิ่มไปด้วยครับ ทีนี้คิดว่า ค่า Cl ของแรมมันคงset มาแน่นไป เลยเปิดไม่ติด ถ้าปรับค่า ram ให้ Cl หลวมๆหน่อยติดแน่ๆครับ

ผมเคยลากไป 240 แต่ค่าแรม 4-4-4-12 มันไม่ผ่าน เปิดไม่ติดครับ พอClear bios เสร็จ ก็เลยมา set cl เป้น 5-5-5-15 2T เลยใช้ยาวถึงทุกวันนี้แหละ อ่อ ram ผม Geil ultra ครับ OC ได้ไกล แต่ MB ecs black มันไม่อำนวย ลดตัวคุณไม่ได้ เลยลากได้ไกลสุด ประมาณ 257 ครับ แต่ test แล้วไม่เสถียร อีกทั้งต้องปรับไฟสูงหน่อยความร้อนเลยเยอะไปนิสส เลยไม่เอา อิอิ

Comment

Working...
                              X