Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ gpu รุ่นเก่า Galaxy 8600 gt ถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่น 8800 gt คุ้มไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ gpu รุ่นเก่า Galaxy 8600 gt ถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่น 8800 gt คุ้มไหม

ดู Default Clock: 540 MHz 400 MHz 1188 MHz

ยังแค่นี้อยุ่เลยรุ่นเก่ามาก

http://www.techpowerup.com/gpuz/3s4fw/

ถ้าเปลี่ยนเป็น 8800 gt จะคุ้มมากไหมแล้ว Supply 650w ไม่แท้เอาอยู่เปล่าครับ

ประสิทธิภาพจะตรงกับพี่แดง ATi รุ่นไหนครับ

8800GT เทียบกับ 3870 DDR4 อาจจะแรงกว่านิดหน่อย

คุ้มไม่คุ้ม อยู่ที่เกมส์ ที่ท่านเล่นครับ

แต่ถ้าเล่น Crysis 8800 ลื่นกว่ามากมายยย

Comment

ถ้าตอนนี้ผมว่าไม่คุ้มนะตัวเก่าผมก็ใช้ 8600GT มันก็เล่นได้ทุกเกมถ้าไม่รวม crysis

ถ้าไม่ปรับอะไรเริดเรอน่ะนะครับ ค่อยๆเก็บตังแล้วดูช่วงต้นปีดีกว่าครับ เผื่อ 4850 หรือ 9800GTX+ จะราคา

ลงมาอีกล่ะ

Comment

คุ้มครับ

Comment

เอาเลย!!

Comment

คุ้มมากๆ

Comment

คุ้มครับ
              ถ้าเทียบดูแล้ว...
              ช่วงที่ออกมาพร้อมๆกัน ราคาไกลกันมากๆ
              8800 GT 10000 +
              8600 GT 3000 - 4500

ตอนนี้ 8800 GT ขยับราคาเข้ามาใกล้ 8600 GT แล้ว
              8800 GT 4000 +
              8600 GT 2000 +
              แถมแรงกว่าอีก เปนตอนนี้ผมเก็บตังค์รีบซื้อเลยอะครับ T^T
              กลัวจะได้ซื้อ 9800 GT ในราคาที่แพงกว่ากัน ชิปตัวเดียวกัน Clock หน่อยนึง เหอะๆ
              Last edited by bzclub; 23 Dec 2008, 05:23:05.

Comment

คุ้มดิ......คอนเฟอร์ม

Comment

คุ้มมากๆ ลองแล้วจะติดใจ อิอิ

Comment

สอยเลยอย่าช้า..หุหุ

Comment

แรงกว่าเดิมเยอะมากๆครับ ซื้อมาได้ใช้ก็คุ้มครับ แต่ถ้าซื้อมาประดับบารมีเคส เพิ่มบาทเดียวก็ไม่คุ้มครับ ค่าไฟบาน

ปล. PSU ไม่แน่ใจครับ พวกติดเคสวัตต์เยอะๆงี้ พอเจอการ์ดแรงๆ Full load ไปนานๆก็โอกาส สูงล่ะครับเพราะไฟมันไม่นิ่ง

Comment

จัดไป

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                          คุ้มดิ......คอนเฟอร์ม
                          ระวังโดนฟ้อง 50 ล้านนะ ไกล่เกลี่ยไม่ได้ด้วย

Comment

ผมก็อยากเปลี่ยนนะ จาก eah3650 ตัวไม่ top

แต่มันหายากแล้วนี่สิ 8800gt

Comment

8800GT แรงกว่ามากมาย

ปล. PSU ต้องรับได้ด้วยนะ อิอิ

Comment

Working...
                              X