Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนวัยเรียน ยิ่งคล็อคยิ่งเกรียน (x24800+black serie 1.0)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนวัยเรียน ยิ่งคล็อคยิ่งเกรียน (x24800+black serie 1.0)

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่านี่เป็นการ clock ครั้งแรกในชีวิตของผมครับ
    งานนี้อุทิศส่วนกุศลให้ FM2009 นะครับ

อ่านๆเอาในนี้ แล้วก็เดาไปครับ มึนไปหมด อยากให้ท่านเทพทั้งหลายช่วยผมอีกแรง

อะไรปรับตรงไหน ลดตรงไหน เพื่อจะดันไปข้างหน้าได้นะครับ

spec
    X2 4800
    corsair xms2 1*2gb/800 v.5.2 ไฟ 1.9
    MB - Black series 780GM-A [v.1.0]

ทำไปมึนไปครับ
    อยากให้ทะลุ 3.0 อะครับ ทำยังดีครับผม

ไปปรับ bus เป็น 240 แล้วเปิดไม่ติดเลยครับ

ของผมไปได้ 3.2 GHz Bus 256 ไฟ 1.6V Ram CoRsair 800 วิ่งที่ 457 5-5-5-18 ไฟ 2.175
    DFi LP Dk 790FX M2RS
    ของท่านยังไปได้อีกครับ ลองดู

Comment

อัดไป 1.6 เลยเหรอครับ o_O''

ผม ref.fan cpu อะ เสียวแต้บ - -"

Comment

ลองลดตัวคูณแล้วเพิ่มบัสดูคับ

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
          ลองลดตัวคูณแล้วเพิ่มบัสดูคับ
          ECS B ลดไงตัวคูณ ไม่ใช้ DFI ครับ ถึงจะสั่งบัสได้ตามใจ ครับ

Comment

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ECS B ลดไงตัวคูณ ไม่ใช้ DFI ครับ ถึงจะสั่งบัสได้ตามใจ ครับ
              ถึงว่าละ ทำไมผมหาไอ้ที่ลดตัวคุรไม่เจอ T_T

Comment

ไฟ 1.4-1.45 ก็ 3.0 ไหวแล้วครับ

Comment

ดันบัส 240 อย่างเดียวไป 3.0 ม่ะมีปัญหาเลย

Comment

Originally posted by $_naruto_$ View Post
                    ดันบัส 240 อย่างเดียวไป 3.0 ม่ะมีปัญหาเลย
                    ลองแล้วครับ มันเปิดไม่ติดอะ

Comment

ของผม ใช้ m2n ดันไป3.0ghz 240x12.5 ไฟ1.35 เองอะ
                      ตามลายเซ็นเลย

Comment

Working...
                      X