Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง Mouse ที่ใช้สำหรับเล่นเกมส์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง Mouse ที่ใช้สำหรับเล่นเกมส์หน่อยครับ

คือว่าได้ยินมานานละครับ แต่ไม่เคยใช้เลย พอดีอยากจะซื้อ mouse ใหม่ก็เลยอยากรู้ว่ามันแตกต่างจาก mouse ทั่วไปยังไงหรอครับ เห็นว่าปรับปุ่ม ปรับ Profile ได้นี่มันช่วยอะไรได้บ้างครับ แล้วถ้า Dpi สูงๆ มันจะแตกต่างกับ Dpi ต่ำ ยังไงหรอครับ สุดท้ายครับ มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ เอาแบบ2000 - 3000 น่ะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

นี่เลยท่าน Razer ลองไปเลือกดูเอาเองนะ ของเขาดีหมดทุกรุ่นครับที่ Jedicool กับ Busitek

Comment

แถม P&Y อีกที่ด้วย

Comment

ยิ่ง dpi สูง เมา จะเคลื่อนเร็ว ครับ เมาแพงๆ มันจะออกแบบมา ให้เข้ากับรูปทรงของมือ ครับ มีไฟ สวยงาม

ปุ่ม เยอะ ส่วนตัวแล้ว 800 dpi ก็เร็วแล้วครับ 1600 คุมไม่อยู่ จริงๆ อิอิ

แนะนำ g9 แหล่มๆ

Comment

Oker L7-15 250 บ. โดยประมาณ

Comment

MD tech 120b.

เล่นไม่ต้องกลัวพัง แพ้เมื่อไรขว้างได้เต็มที่

Comment

Razer DeathAdder

เพชรฆาตเงียบ

Comment

ผมเอาที่มันถนัดมืออะ อะไรก็ได้

Comment

2000-3000 บาท ก็ Razer Lychesis ไม่ผิดหวัง จุดเด่นคือ 9 ปุ่มเซ็ตได้ทุกปุ่ม และ on the fly ที่สามารถปรับความไวของเม้าท์ (sensitive) ได้ทันทีโดยไม่ต้องเข้าไปปรับใน control panel

Comment

Working...
                  X