Announcement

Collapse
No announcement yet.

T_Tช่วยด้วยครับ Dive DVD rom หายครับT_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• T_Tช่วยด้วยครับ Dive DVD rom หายครับT_T

พอดีผมเปลี่ยนเมนบอร์ด จาก ASUS P5K-PL เป็น Gigabyte GA EP35 DS3R แล้วก่อนลงวินโดวส์ใหม่ Drive Dvd Rom ใช้งานได้ปกติครับ พอลงวินโดวส์เสร็จ ลง driver การ์ดจอ ก็ยังไม่หายนะครับ(dvd rom) แต่พอลง driver เมนบอร์ดเสร็จครบทุกอย่างปุ๊บ restart เครื่องใหม่ คลิกที่ mycomputer ผมแทบซ็อก drive dvd rom หายครับ ช่วยทีนะครับ ช่วยหาวิธีแก้ให้หน่อยนะครับ ผมคิดถึง drive dvd rom มากเลยครับ แทบร้องไห้แล้ว T_T

ดูก่อนว่าไบออสเห็นเปล่าครับ ถ้าไปออสเห็นแต่วินโดว์ไม่เห็นค่อยว่ากัน

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
      ดูก่อนว่าไบออสเห็นเปล่าครับ ถ้าไปออสเห็นแต่วินโดว์ไม่เห็นค่อยว่ากัน
      ไบออสเห็นครับ detect ได้ปกติ แต่เข้าวินโดวส์ ดันมองไม่เห็นครับ

Comment

ลองเช็คสาย DVD Rom ดูครับ ถอดเสียบใหม่ขยับแน่นๆหน่อย ถ้าไม่หายลองเอา DVD Rom ไปเสียบเครื่องดู(อีกละ) ถ้าไม่เห็นอีกก็บอกลา DVD Rom ได้เลย แต่ถ้ายังอยู่ในประกันอย่าเพิ่งบอกลานะ เคลมก่อนเผื่อจะกลับมา

Comment

Originally posted by IX View Post
          ลองเช็คสาย DVD Rom ดูครับ ถอดเสียบใหม่ขยับแน่นๆหน่อย ถ้าไม่หายลองเอา DVD Rom ไปเสียบเครื่องดู(อีกละ) ถ้าไม่เห็นอีกก็บอกลา DVD Rom ได้เลย แต่ถ้ายังอยู่ในประกันอย่าเพิ่งบอกลานะ เคลมก่อนเผื่อจะกลับมา
          ลองทำแล้วครับไม่ได้ สงสัยต้องบอกลาจริงๆ T_T หมดประกันแล้วด้วย

Comment

Working...
          X