Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** ใครหารูปเก่ง หารูป RAM อันนี้ให้ทีครับ ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** ใครหารูปเก่ง หารูป RAM อันนี้ให้ทีครับ ***

อยากรู้ว่ามานตัวไหน มี ซิ้งรึป่าว อยากดูรูปมานอ่ะครับ

Corsair DDR2 667 2G/667 (KIT) ราคา 7960 ไช่ XMS รึป่าว

ไอ่ KIT กะ TWIN มานต่างกันตรงไหน ผมลืมแล้ว

ชุดkitเป็นcorsair vs ครับ

ชุดtwin เป็นcorsair xmsครับ ^ ^

Comment

ผมใช้อยู่คับ ชุดที่ ท่าน ถาม เป็น Corsair VS คับ ตัว xms จะแพงขึ้นไปอีก หรือป่าวหว่า เอิ๊กๆ

Comment

kit ก็คู่
        twin ก็คู่
        - -" แล้วจะตอบทำไม
        ^^ ถูกกะแพง vs กะ xms งับ

Comment

ตามความเห็นที่2ครับ
          KIT =VS (VS2GBKIT667D2) ไม่แยก DDR1 กับDDR2 ไม่มีซิ้ง(ใช้คำว่า KITเหมือนกันไม่มี KIT2)

TWIN=XMS (TWINX2048-3200C2,C2LL,C2TP,XLPRO,LLPRO ฯลฯ) DDR1

TWIN2=XMS2 (TWIN2X2048-5400C4,C4PT,C4PRO,PRO) DDR2

Comment

Originally posted by PCXtreme View Post
            kit ก็คู่
            twin ก็คู่
            - -" แล้วจะตอบทำไม
            ^^ ถูกกะแพง vs กะ xms งับ

kit=VS= Value Select
            twin=XMS=Xtreme Memory Speed
            Last edited by BoM; 17 Feb 2007, 21:14:14.

Comment

ก็เรื่องมีอยู่ว่า ผมไป ZEER รังสิต ผมไปถามราคา RAM ร้านๆนึง(ไม่เอ่ยชื่อ)

ผมเข้าไปถาม

ผม - พี่ครับแรม 2Gb/667 ของ corsair ราคาเท่าไรครับ

พนักงานขาย - อ๋อ ตัวนี้ไช่มั้ยครับ เขาชี้ไปที่ แรม คู่นึง ซึ่งมันเป็น แรม corsair มีซิ้งสีม่วง

ผม - เหลือบไปเห็น เขียนว่า XMS ผมตกใจเลยราคามานตกลงมาเหลือ 7900 แล้วหรอ

ผม - ในใจผมคิดแล้วว่าแพงแน่ๆ

พนักงานขาย - 7950 บาทครับ ผมลดให้ 7900 ถ้วนละกันครับ

ผม
              - พี่ครับ XMS เด๋วนี้ทำไมมานถูกจังครับ

พนักงานขาย - ออ ตอนนี้แรมราคาลงอ่ะน้อง

ผม - ในใจ ส่งหร่าไรขนาดนี้วะ

ผม - พี่ครับ ไช่ตัวนี้หรอครับ ผมนึกว่ามันไม่มี ซิ้งซะอีก

พนักงานขาย - ไช่ครับตัวนี้เลย

ผม
              - 7900 เนี่ยนะพี่

พนักงานขาย
              - ครับ

แล้วผมก็นั่งสาทะยายกะเขาครู่นึง ผมกะจะหาเงินมาเด๋วนั้นแล้วซื้อเลยด้วยซ้ำ แต่หาไม่ได้ เหอๆ

นี่หละครับสาเหตุที่ผมสับสน พนักงานขายมั่วได้ใจจิงๆ
              Last edited by yoshiki2006; 17 Feb 2007, 21:15:43.

Comment

VS2GBKIT667D2 ราคาประมาณ 7,9xx.-

TWIN2X2048-5400/6400 ราคาประมาณ 9,7xx.-

Comment

กำลังประกาศขายอยู่ครับ Corsair XMS2 TwinX 1G (512 x 2)

อ้าว ผิดหมวด - -a

ไว้แวะไปดูในบอร์ดค้าขายละกาน อิอิ

Comment

Working...
                  X