Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปีใหม่ จะสอย LCD 19" สักตัวครับ แนะนำหน่อย...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by narubhet View Post
    จิงอ่ะครับ เพราะส่วนใหญ่ ชอบยึดติดกับแบรนเนมกันครับ (หรืออาจจะมั่นใจในคุณภาพ)

ท่านลองใช้แล้วดีหรอครับ ราคาไม่แพงด้วย แต่ไม่รุ ดีไซด์สวยเป่า
    เอาง่ายๆนะครับ ยกตัวอย่างอย่าง intex ละกัน

วันนั้นผมไปสั่งของที่แอดไวซ์ ใจก็อยากลองของใหม่ๆ เลยไปจัด LCD Intex 19นิ้ว มา1จอ แบบพอร์ตสีฟ้าธรรมดา ไม่ใช่DVI

แล้วผมก็ลองเล่นดู ปรากฎว่าภาพที่ออกมามันทำให้ผมบอกกับตัวเองว่า คราวหน้าถ้ากรูส์จะซื้อจอ LCD อีก ก็คง Intex นี่แหล่ะ ใช้เองไม่กะขายต่อแน่นอน

แล้วของ aoc นี่ก็ไปลองของเพื่อนมาเหมือนกัน จรัสมากๆ ขอบอกอิอิ

Intex นี่ไม่ใช่ขี้ๆนะครับ โคตรดังในอินเดียและยุโรป อินเทคเทคโนโลยี
    AOC นี่ก็ผลิตในอเมริกามั้ง ที่แคลิฟอร์เนีย

แต่ถ้าคิดว่าจะเอามาเล่นแค่สิวๆ ไม่ได้คิดจริงจังและกะขายต่อนี่ผมว่าอย่าเลยครับ...อย่าช้าที่จะซื้อ เพราะผมคิดว่า เมื่อท่านซื้อมาลองใช้แล้ว ท่านจะไม่อยากขายต่อแน่นอน เพราะมันแหล่มมาก 55555+

Comment

Originally posted by Panda_Master View Post
      เอาง่ายๆนะครับ ยกตัวอย่างอย่าง intex ละกัน

วันนั้นผมไปสั่งของที่แอดไวซ์ ใจก็อยากลองของใหม่ๆ เลยไปจัด LCD Intex 19นิ้ว มา1จอ แบบพอร์ตสีฟ้าธรรมดา ไม่ใช่DVI

แล้วผมก็ลองเล่นดู ปรากฎว่าภาพที่ออกมามันทำให้ผมบอกกับตัวเองว่า คราวหน้าถ้ากรูส์จะซื้อจอ LCD อีก ก็คง Intex นี่แหล่ะ ใช้เองไม่กะขายต่อแน่นอน

แล้วของ aoc นี่ก็ไปลองของเพื่อนมาเหมือนกัน จรัสมากๆ ขอบอกอิอิ

Intex นี่ไม่ใช่ขี้ๆนะครับ โคตรดังในอินเดียและยุโรป อินเทคเทคโนโลยี
      AOC นี่ก็ผลิตในอเมริกามั้ง ที่แคลิฟอร์เนีย

แต่ถ้าคิดว่าจะเอามาเล่นแค่สิวๆ ไม่ได้คิดจริงจังและกะขายต่อนี่ผมว่าอย่าเลยครับ...อย่าช้าที่จะซื้อ เพราะผมคิดว่า เมื่อท่านซื้อมาลองใช้แล้ว ท่านจะไม่อยากขายต่อแน่นอน เพราะมันแหล่มมาก 55555+
      ว่าจะเล่นพวกนี้เหมือนกัน ถูกดี

LCD 19" INTEX 196GM SPK B
      Model : INTEX 196GM (Black)
      Display Size : 19 "Wide-screen TFT- LCD Monitor
      Resolution : 1440 x 900
      Brightness : 300 cd/mฒ
      Contrast (Max) : 1000 :1
      View Angle : H/V:160
      Display Color : 16.7m
      Response Time : 5ms
      Input Connector : D-Sub 15 pin
      รับประกัน 3 ปี

3270.-

LCD 19'' APLUE 199HYD B
      Model : APLUS 199HYD (Black)
      Display Size : 19 " Wide-screen TFT- LCD Monitor
      Plug and Play
      Input Connector : D-Sub 15 pin
      รับประกัน 3 ปี

3160.-

LCD 19" AOC 831S+ B (5Y-ASYS, DP, SOS)
      Model : AOC 831S+ (Black)
      Display size : 18.5" Wide-screen LCD Monitor
      Resolution : 1366 x 768 (max)
      Dynamic Contrast Ratio : 12000 : 1
      Response Time : 5ms
      Input Connector : D-sub 15 pins
      รับประกัน 5 ปี

3540.-

เอาตัวไหนดีล่ะ เลือกไม่ถูก...
      Last edited by จอมยุทธ; 26 Dec 2008, 11:07:45.

Comment

ไม่เคยลอง APLUE ครับ

แต่ถ้าเป็นผม ถ้าชอบแนวอเมริกาหรูๆก็ AOC
        ถ้าชอบแนวเอเชียประหยัด คุณภาพไม่******งกันก็ Intex

ผมเชียร์ AOC ครับประกันยาวดี กลัวว่ามันเกิดมีจุดแล้วจะซวยเอา

Comment

Display Size : 19 " Wide-screen TFT- LCD Monitor

Display size : 18.5" Wide-screen LCD Monitor
          Resolution : 1366 x 768 (max)

สองอันนี้มันต่างกันมากมั๊ยเนี้ย...
          ไม่รู้เรื่องเลย
          ที่บ้านใช้จอ FRAT 17" ที่ 1024*768

ที่ทำงาน LCD DELL(เห็นใครๆว่าดี้ดี ไอ้เราก็ว่างั้นๆ..อิอิ) 17" ที่ 1024*768 เหมือนกัน

Comment

ใช้ CRT อยู่เลย..

Comment

Aoc ดีไซด์งามมากๆครับ เห็นแล้วชอบจังหรูหรา ประกัน 5 ปีแหนะ
              ชักอยากจะเป็นเจ้าของละ... อีกไม่กี่วันสินะ

Comment

Working...
              X