Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกชุดไหนดี คุ้มมั๊ยที่จะจ่ายแพงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกชุดไหนดี คุ้มมั๊ยที่จะจ่ายแพงกว่า

Q9550
    ASUS P5Q PRO
    RAM GSKILL PK4 800 2GX2
    COOLERMASTER C5 T05
    PCI-E HIS 4850 TURBO
    HDD WD AASK 640G
    PSU ICUTE 650W

หรือ

แพงกว่าประมาณ 6-7 พัน
    I7-920 2.66 GHz.
    INTEL DX58S0
    G.Skill DDR3 -3GB NQ 3GB 1600MHz Triple Channel (1GBx3)
    WD6400AAKS 640GB SATA-II 16MB NCQ
    HDD WD AASK 640G
    PSU ICUTE 650W
    Last edited by 0VERCL0CK Z0NE; 23 Dec 2008, 10:08:03.

I7 แหล่มกว่าแต่ต้องเปลี่ยน MB ครับ

ปล. VGA ละท่าน

Comment

ลืมไป อันเดียวกับข้างบน

PCI-E HIS 4850 TURBO

Comment

เอา 775 งบเท่ากับ i7 ไปเทียบแล้วกันครับ

จะได้ตัดสินใจยากขึ้น เอิ้กๆๆ

Q9550
        P5Q PRO
        RAM GIEL ULTRA 2Gx4
        HDD WD AALS 750G 32M
        PCI-E HD4870
        PSU ICUTE 750

Comment

[QUOTE=matoom;5490782]I7 แหล่มกว่าแต่ต้องเปลี่ยน MB ครับ

แพงกว่าดีกว่าจิงมั๊ย แต่มันคุ้มมั๊ย จ่ายแพงกว่า 3-4 พัน ได้อะไรมาบ้างครับ

ASUS RAMPAGE II EXTREME ==> 15,800 ฿

P6T Deluxe ==> 13,500 ฿

GA-X58-Extreme ==> 11,900 ฿

Intel DX58S0 ==>> 10,590 ฿

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เอา 775 งบเท่ากับ i7 ไปเทียบแล้วกันครับ

จะได้ตัดสินใจยากขึ้น เอิ้กๆๆ

Q9550
            P5Q PRO
            RAM GIEL ULTRA 2Gx4
            HDD WD AALS 750G 32M
            PCI-E HD4870
            PSU ICUTE 750
            พี่วิกร ถามจิงๆ จากใจ เนื่องจาก นับถือพี่มาก ๆ

เป็นพี่จะเลือกชุดไหนครับ...

ปล. i7 มันเสถียรรึยัง ..
            กลัวมีปัญหา.. แต่จ่ายแพงกว่า 7-8 พัน จ่ายได้คับ แต่ซื้อมาแล้วมีปัญหา..
            แบบว่า... รู้งี้เอา Q9550 ดีกว่า อะไรแบบนี้นะพี่
            แต่ก็ลังเล เพราะว่า i7 อนาคตดีกว่า.. ในเรื่องการอัพเกรดต่อไป
            คือ กะใช้ไปเลยพี่ 5 ปี แล้วค่อย เปลี่ยน CPU / RAM แล้วใช้ไปอีกชั่วชีวิต...

Comment

คือแบบนี้ครับ ผมเลือกให้ผมคงเลือกไมได้ว่าจะให้ซื้ออะไร
              ต้องถามตัวเองดูว่าชอบอะไรครับ เอาที่ชอบครับ จะได้ สบายใจ

แต่ถ้าตอบก็เอาเป็นผมตอบแบบนี้แล้วกัน

เฉพาะ CPU ถ้าอุกปรณ์อื่นเหมือนกัน แบบชุดที่ท่านจัดมา งบไม่เกี่ยว แน่นอน i7 แรงกว่าครับ
              แต่ที่ผมจัดไป ผมคิดอีกมุมนึงคือ ก็ถ้าจะเสียเงินครั้งเดียวแล้ว เสียเท่ากันผมก็ของแรงสุด ไว้ก่อนครับ

ปกติ 4850 กับ 4870 ก็แรงตามกัน ขนาดใหน ไม่ต้องบอกครับ
              RAM DDR3 3G กับ DDR2 8G ต่างกันขนาดใหน ในแง่การใช้งาน ไม่ต้องบอกครับ คิดว่า อีก 5-7ปีอย่างที่ท่านบอก ทุกโปรแกรมมันจะต้องการ ทรัพยาการแรมมากขนาดใหน ขนาดทุกวันนี้ OS VISTA เจอ เกมส์หรืองาน หนักๆ 2 G ยังไม่เหลือใชเลยครับ

COM มันจะแรงแต่ใหนผมคิดว่า มันต้อง ดูทั้งเครื่อง ไม่ใช่เปิดมานั้น วัดคะแนน เกทับกัน (ไม่ได้ว่านะครับ อันนั้นก็แล้วแต่ชอบ ผมก็ชอบบางเวลา)

แต่จะซื้ออะไร ก็อยากให้ซื้อที่ชอบ แล้วจะไม่มีคำถามในใจตามมาทีหลัง ถ้าชอบแล้ว ทุกอย่างก็จบครับ

ผมซื้อของ ไม่คิดคิดว่า ถ้าจ่ายแพงอีกนิดจะดีกว่าใหน
              ผมคิดแค่ว่า ถ้าผมจ่าย 10 บาท ผมจะต้องได้ดีที่สุดเท่าที่ 10 ผมจะหาซื้อได้ครับ
              Last edited by wikorn; 23 Dec 2008, 10:45:39.

Comment

ปกติ 4850 กับ 4870 ก็แรงตามกัน ขนาดใหน ไม่ต้องบอกครับ
                RAM DDR3 3G กับ DDR2 8G ต่างกันขนาดใหน ในแง่การใช้งาน ไม่ต้องบอกครับ

ไม่ค่อยเข้าใจนะครับพี่วิกร หมายความว่างัย ... ไม่รู้ความหมายจิง ๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  คือแบบนี้ครับ ผมเลือกให้ผมคงเลือกไมได้ว่าจะให้ซื้ออะไร
                  ต้องถามตัวเองดูว่าชอบอะไรครับ เอาที่ชอบครับ จะได้ สบายใจ

แต่ถ้าตอบก็เอาเป็นผมตอบแบบนี้แล้วกัน

เฉพาะ CPU ถ้าอุกปรณ์อื่นเหมือนกัน แบบชุดที่ท่านจัดมา งบไม่เกี่ยว แน่นอน i7 แรงกว่าครับ
                  แต่ที่ผมจัดไป ผมคิดอีกมุมนึงคือ ก็ถ้าจะเสียเงินครั้งเดียวแล้ว เสียเท่ากันผมก็ของแรงสุด ไว้ก่อนครับ

RAM DDR3 3G กับ DDR2 8G ต่างกันขนาดใหน ในแง่การใช้งาน ไม่ต้องบอกครับ คิดว่า อีก 5-7ปีอย่างที่ท่านบอก ทุกโปรแกรมมันจะต้องการ ทรัพยาการแรมมากขนาดใหน ขนาดทุกวันนี้ OS VISTA เจอ เกมส์หรืองาน หนักๆ 2 G ยังไม่เหลือใชเลยครับ

COM มันจะแรงแต่ใหนผมคิดว่า มันต้อง ดูทั้งเครื่อง ไม่ใช่เปิดมานั้น วัดคะแนน เกทับกัน (ไม่ได้ว่านะครับ อันนั้นก็แล้วแต่ชอบ ผมก็ชอบบางเวลา)

แต่จะซื้ออะไร ก็อยากให้ซื้อที่ชอบ แล้วจะไม่มีคำถามในใจตามมาทีหลัง ถ้าชอบแล้ว ทุกอย่างก็จบครับ

ผมซื้อของ ไม่คิดคิดว่า ถ้าจ่ายแพงอีกนิดจะดีกว่าใหน
                  ผมคิดแค่ว่า ถ้าผมจ่าย 10 บาท ผมจะต้องได้ดีที่สุดเท่าที่ 10 ผมจะหาซื้อได้ครับ
                  อ๋อ. ๆ ๆ ๆ
                  พอเข้าใจแล้ว

ถ้าราคาเท่ากัน พี่วิกร เลือกที่ทรัพยากร เยอะ ๆ อย่างชุดที่พี่จัดมา.. คือ
                  Ram 8 Gb ไปเลย หรือ เล่น 4870 ไปเลยดีกว่า

สรุป คือ พี่กร เลือกชุดที่พี่จัดมา Q9550

Comment

Working...
                  X