Announcement

Collapse
No announcement yet.

- - เล่าเรื่อง คอมชุด SVOA - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - - เล่าเรื่อง คอมชุด SVOA - -

เมื่อวานได้ไปลงโปรแกรมให้ ญาติซึ่งซื้อ คอมชุด SVOA

Intel Core 2 Duo E7200

RAM 2 GB

GeForce 9400 GT

จอ LCD 22 นิ้ว

ฯลฯ ราคาประมาณสองหมื่นต้นๆ

ผมก็ลองเอา CPU Z เช็คดู อืมส์ CPU ตรง

แรม 1 แถว 2GB

แต่สิ่งที่ขัดใจคือ มันเป็น DDR 667 ครับพี่น้อง!!! <====เห่อๆ นี่หรือคอมชุด!!!

ก็ราคาถูกกว่า บัส 800 ไง
    ตรงใหนลดต้นทุนได้เค้าก็จะลดให้ได้
    เพื่อกำไร นะ (สำหรับเครื่องแบรนเนม)

Comment

แทนที่จะเป็น 1GB สองแถว กลายเป็น 2GB 1 แถว

บัสก็เป็น 667

การ์ดก็ 9400GT - -*

เครียด ....

Comment

E8400 - 6000 ฿
        GIGABYE GA-EP31DS3L - 2100 ฿
        RAM KINGSTON 2GB/800 x 2 - 1400 ฿
        GF8800GT 1GB - 4400 ฿
        HDD WESTERN 640GB AAKS - 2500 ฿
        BENQ LCD G2110WA 22" - 5500 ฿

อย่างเทพ

Comment

ซื้อตั้งแต่เมื่อไหร่ ซื้อที่ไหนอ่ะ เอาราคาปัจจุบันไปเทียบไม่ได้นะ - -

Originally posted by TWK. View Post
          ก็ราคาถูกกว่า บัส 800 ไง
          ตรงใหนลดต้นทุนได้เค้าก็จะลดให้ได้
          เพื่อกำไร นะ (สำหรับเครื่องแบรนเนม)
          ตามนั้น ...

Comment

.. แล้วตอนแรก เค๊าบอกว่าเป็น bus 800 หรือป่าวครับ .. ถ้าใช่ ก็แจ้งแล้วเอาไปเปลี่ยนเลย

.. พวกคอมสำเร็จรูปก็งี้แหละ เน้นสะดวก .. ถ้าให้ได้ดั่งใจก็ต้องเลือกอุปกรณ์เองครับ

Comment

- -"

Comment

667 ผมยังใช้อยู่เลย ไม่มีปัญหาหรอก แต่กลัวไม่คุ้มเงินใช่มะ สมัยนี้ 800 หมดแล้วนี่เนอะ ราคาต่างกัน 10บาท

2gb 1แถว ผมว่ามันก็ดีแล้ว อัพเกรดง่ายน่ะครับ บอร์ดตัวล่างๆของอินเทลส่วนมากก็มีช่องเสียบแรมแค่ 2 ช่อง ถ้าใส่ไปเต็มแล้วก็อัพเกรดยาก เสียดายตัวที่ต้องถอดออก

แรม 2gb ตอนนี้ราคาแค่ 600 ราคายั่วมาก ถ้าชอบ 2แถวขนาดนั้นก็อัพซะตอนนี้เลยก็ได้

ผมอยากอัพแรมตอนนี้ยังลำบากใจ เสียบเต็มหมดแล้ว 4แถว ถ้าจะอัพอีกก็ต้องถอดทิ้งหลายตัว เสียดาย จะขายมันก็ไม่มีราคาแล้ว

Comment

Originally posted by ARES View Post
                  667 ผมยังใช้อยู่เลย ไม่มีปัญหาหรอก แต่กลัวไม่คุ้มเงินใช่มะ สมัยนี้ 800 หมดแล้วนี่เนอะ ราคาต่างกัน 10บาท

2gb 1แถว ผมว่ามันก็ดีแล้ว อัพเกรดง่ายน่ะครับ บอร์ดตัวล่างๆของอินเทลส่วนมากก็มีช่องเสียบแรมแค่ 2 ช่อง ถ้าใส่ไปเต็มแล้วก็อัพเกรดยาก เสียดายตัวที่ต้องถอดออก

แรม 2gb ตอนนี้ราคาแค่ 600 ราคายั่วมาก ถ้าชอบ 2แถวขนาดนั้นก็อัพซะตอนนี้เลยก็ได้

ผมอยากอัพแรมตอนนี้ยังลำบากใจ เสียบเต็มหมดแล้ว 4แถว ถ้าจะอัพอีกก็ต้องถอดทิ้งหลายตัว เสียดาย จะขายมันก็ไม่มีราคาแล้ว
                  เห็นด้วยคับ

Comment

ผมว่า เค้าใช้ เมนบอร์ด Chipset 945GC มากกว่า แรมเลยวิ่ง 667

Comment

แรม 667 ไม่ดีตรงไหนอ่ะ ผมว่าเอามาลากก็ไปได้พอๆกะ 800 บางตัวแหละ
                      บางทีลากดีกว่า 800 บางตัวด้วย ลองไปดูห้อง Extrem สิ

คิงตัน 667 วิ่ง บัส 1133 ครับ แรมสำหรับ OC บางตัวยังอายเลย

Comment

แล้ววววว ทำไมถึงซื้อคอมเเบรนด์หละครับ

Comment

มีตังค์อย่างเดียวซื้อไม่ได้ครับ.....ต้อง...โ.....ด้วย

Comment

โ..... นี่อะไรครับ

ซื้อคอมชุดนี่มันต้อง โ.... ด้วยเหรอครับ

อย่าเอาตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางจักรวาลครับ

Comment

Originally posted by yukky View Post
                              โ..... นี่อะไรครับ

ซื้อคอมชุดนี่มันต้อง โ.... ด้วยเหรอครับ

อย่าเอาตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางจักรวาลครับ

ผมอยู่ทางช้างเผือก.....?

Comment

Working...
                              X