Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สอบถาม] อยากให้ห้องเกมส์ของเรา มีอะไรเพิ่มเติมมากที่สุด ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [สอบถาม] อยากให้ห้องเกมส์ของเรา มีอะไรเพิ่มเติมมากที่สุด ....

เห็นมีสมาชิกอยู่ในนี้กันเยอะ

สอบถามจากคนใช้จริงกันเลยดีกว่า

ว่าอยากให้เราเพิ่มเติมในส่วนของอะไร

เช่น .... ส่วนที่เป็นบทสรุป

หรือตั้งห้องย่อยออกมาเป็นเฉพาะเกมส์

เรื่องเกี่ยวกับการดำเนินเรื่อง ...

หรือจะให้มีเป็นบทความเกี่ยวกับเกมส์

อะไรแบบนี้ ....

อะไรที่อยากให้เพิ่มเติมบ้างครับ

เพื่อ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่อยู่ในนี้จะได้พึงพอใจอย่างสูงสุด

ว่ามาโลด !!

อยากให้แบ่งกลุ่ม คนชอบเกมส์ เป็นแนว ๆ ครับ

เช่นคนชอบแนว บุคคลที่ 1, บุคคลที่ 3

หรือเป็นแนว action, shooting, adventure, แบ่งจะได้รู้จักเพื่อนที่ชอบแนวเดียวกัน

ส่วนผมชอบเล่นเกมส์แนวบุคคลที่ 3 , action adventure (เช่น resident evil ทุกภาคครับ)

Comment

ขอบคุณครับที่ร่วมแสดงความคิดเห็น

คนอื่น ๆ อยากได้อะไร อย่าอั้นไว้นะครับ

บอกมาได้เลย (แต่อย่าเพิ่งขอเรื่องที่ database error บ่อย ๆ ตอนนี้นะ

รับทราบแล้วครับ ดำเนินการปรับปรุงอยู่ อิอิ)

Comment

อยากให้มีพริสตี้คับ

Comment

อืมมม คิดนาน ...
          ผมก็ว่า ห้องเกมของเรานี่แน่นมากเลย ให้แบ่งอีกเว็บนึงยังได้ (เหอะ ๆ นี่ก็เว่อไป )

อันนี้ผมลองคิดดูนะครับ เป็นความเห็นส่วนตัว น่าจะมีสามห้องครับ
          - พูดคุย ถาม-ตอบ แจ้งข่าว และเเรื่องทั่วไป
          - บทความเกี่ยวกับบทสรุปของเกม เทคนิคการเล่น การใช้งาน Mod เกมต่างๆ
          - Review หรือวิจารณ์เกมโดยเฉพาะ ให้คะแนนเกมกัน แสดงความเห็นที่มีต่อเกม
          Last edited by estrellas; 23 Dec 2008, 12:38:33.

Comment

แบ่งเป็นห้องย่อยก็ดีนะครับ
            1ข่าวเกมส์+REVIEW เกมใหม่
            2.พูดคุยสอบถามปัญหาเรื่องเกมส์
            3.บทสรุป+สูตร+เทคนิคต่างๆ

Comment

อยากใหแปลบทพูดตัวละคร ที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องเลย แต่ละเกม
              เพราะเล่นเอง แปลไม่ทัน ฟังไม่รู้เรื่อง

หรือบางเกมขี้เกียจเล่น ช่วยสปอยในส่วนเนื้อเรื่อง ตั้งแต่ต้นจนจบทีครับ
              แบบไม่ต้องยาวมากก็ได้ แต่โคตรยาวก็ดี + ภาพประกอบด้วยยิ่งดีมากๆ
              อย่าง RE5 คงไม่ได้เล่นชัวร์ ผมไม่มีเครื่อง
              วิธีผ่านฉาก ไม่ต้องก็ได้...........เกมสมัยนี้ แทบจะเดินตรงเด่ ไม่มีเลี้ยว

Comment

ขอบคุณครับ ใครมีอะไรเพิ่มเติมอีกว่ามา ๆ

Comment

Originally posted by verjil View Post
                  อยากใหแปลบทพูดตัวละคร ที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องเลย แต่ละเกม
                  เพราะเล่นเอง แปลไม่ทัน ฟังไม่รู้เรื่อง

หรือบางเกมขี้เกียจเล่น ช่วยสปอยในส่วนเนื้อเรื่อง ตั้งแต่ต้นจนจบทีครับ
                  แบบไม่ต้องยาวมากก็ได้ แต่โคตรยาวก็ดี + ภาพประกอบด้วยยิ่งดีมากๆ
                  อย่าง RE5 คงไม่ได้เล่นชัวร์ ผมไม่มีเครื่อง
                  วิธีผ่านฉาก ไม่ต้องก็ได้...........เกมสมัยนี้ แทบจะเดินตรงเด่ ไม่มีเลี้ยว
                  ถ้าจะทำในรูปแบบนี้
                  ต้องขอความร่วมมือสมาชิกให้ส่งมาด้วยอ่ะครับ

อาจจะให้ค่าตอบแทนเล็ก ๆ น้อย ๆ อะไรประมาณนั้น

Comment

อยากได้ review มากครับ ไว้ประกอบการตัดสินใจซื้อเกม

Comment

ผมว่าที่ท่านพิมพ์ตอนต้นก็ดีนะที่ว่าบทสรุป

อาจรวมเป็น บทสรุป / สูตร / official patch

แล้วถ้ามี index A-Z ซักหน่อยก็ดี (จริงๆใช้ search เนอะ หุหุ)

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                        อืมมม คิดนาน ...
                        ผมก็ว่า ห้องเกมของเรานี่แน่นมากเลย ให้แบ่งอีกเว็บนึงยังได้ (เหอะ ๆ นี่ก็เว่อไป )

อันนี้ผมลองคิดดูนะครับ เป็นความเห็นส่วนตัว น่าจะมีสามห้องครับ
                        - พูดคุย ถาม-ตอบ แจ้งข่าว และเเรื่องทั่วไป
                        - บทความเกี่ยวกับบทสรุปของเกม เทคนิคการเล่น การใช้งาน Mod เกมต่างๆ
                        - Review หรือวิจารณ์เกมโดยเฉพาะ ให้คะแนนเกมกัน แสดงความเห็นที่มีต่อเกม
                        เห็นด้วยกับกท.นี้ครับ

Comment

เพิ่มหมวด H-Game ครับ อุ ๆๆ

Comment

เพิ่มเติมที่อยากได้คือ
                            1.ห้องเกมก็ต้องมีกระทู้เกมไม่อยากให้มีใครมาตั้งกระทู้ว่าอันนี้ไม่เหมาะอันนี้ไม่เหมาะหรือส่งเสริมอย่างนู้นอย่างนี้
                            ทำให้สังคมเสื่อมทรามอะไรประมาณนี้คือจัดเรทไปเลยครับคนพวกนี้จะได้ไม่ออกมาเถียงอีกเพราะเราจัดเรทแล้ว
                            และอีกอย่างจะได้ไม่ต้องมานั่งลบให้เสียเวลาอีก
                            2.อยากให้มีข่าวใหม่ๆออกมาเรื่อยๆครับทุกๆวันว่าวันนี้เครื่องนี้มีไรอัพเดทค่ายนี้ออกมาประกาสอะไรประมาณนี้
                            3.แยกหมวดเกมก็ดีนะครับจะได้ดูเข้าใจง่ายมากขึ้น
                            แค่นี้แหละครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                              เพิ่มหมวด H-Game ครับ อุ ๆๆ

Comment

Working...
                              X