Announcement

Collapse
No announcement yet.

Top41's Project : 6800 Heatsink Mod

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Top41's Project : 6800 Heatsink Mod

Top41's Project : 6800 Heatsink Mod

สวัสดีทุกๆท่าน วันนี้ผมจะมาโชว์ซิ้งค์โมของผมนะครับ
    ก่อนอื่นก็เริ่มที่ ซิ้งค์ ในรูปเลย
    ผมว่าพ่อแม่พี่น้องคงจะคุ้นเคยกับซิ้งค์นี่
    มันคือซิ้งค์ Athlon XP นั่นเอง........

เทียบขนาดกับ Stock ครับ
    ใหญ่กว่ากันเยอะ

เอ่อลืมบอกไป กรุณาอย่าโพสขั้นนพครับ
    ไม่งั้นผมโกรธจริงๆนะ อิอิ

Comment

วัดเสร็จแล้ว เอาตามแบบเลยครับ

Comment

เลื่อยๆๆๆ กับไบเลื่อยไร้นาม ราคา 20 บาท
        เลื่อยจนกล้ามขึ้นเลย งิงิ

Comment

เป็นชิ้นๆครับ
          เหนื่อยนัก กว่าจะตัดหมด
          top41's Workshop แบบนั่งพื้นไร้อากาศถ่ายเท
          ร้อนเหงื่อแตก แทบตาย

จะว่าไป ซิ้งเดิมๆ Athlon XP นี่มันละเอียดยิบดีจังเนอะ
          สมัยนั้น ขนาดนี้นับว่าดีมากๆแล้ว
          ซิ้งค์เดิมๆ 6800 ก็ดีอยู่แล้ว
          กลัวจะงานหนัก คราวนี้ อิอิ
          Last edited by top41; 18 Feb 2007, 09:40:38.

Comment

รูปนี้ผมถ่ายแบบตั้งใจเต็มที่
            แสงธรรมชาติจากด้าน 45 องศา
            ใช้กล้อง Sony DSC-S40
            ถ่ายอย่างสุดกำลังครับ 8 นาที ถ่ายหลายสิบรูป อิอิ
            ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ สำหรับเทคนิคถ่ายรูป

Comment

ลืมบอกไปว่า ผมก็เจาะรู 4 รูยึดไว้นะครับ

Comment

หลายคนเริ่มจะสงสัย
                เอ่ะ พัดลมเดิมๆของ Athlon XP หายไปไหน
                ผมบอกได้ครับว่า ผมมีอุปกรณ์ PCI 3 ชิ้น
                เพราะฉะนั้น ถ้าใส่พัดลมเดิมๆ มันจะติดครับ
                ผมเลยคึดอย่างหนัก
                ............................

Comment

รูปข้างบน ผมก็เอาแฟมมาตัดตามแบบ Air Duct อันเก่าอ่ะนะครับ
                  เพื่ออะไรก็ลุ้นต่อๆไป อิอิ
                  คงจะรู้อยู่แล้วสินะ

Comment

จับยัดเลยครับ กับ 6800 Stock
                    แล้วเอาแฟ้มที่แปลงเป็น Air Duct ยัดเข้าไปเลยครับ
                    อิอิ อลังการ อย่างแรงงงงง
                    ผมทำไปกว่า 5 ชั่วโมง แต่ก็คุ้มค่าครับ
                    โมแบบนี้ดีที่ว่าไม่กินเนื้อที่มากครับ
                    ทำให้ผมพอใจมาก

*เพราะสามารถ เลียนแบบ 6800 Ultra ได้มากขึ้นถึงขั้นนึง*

Comment

อีกรูปครับ

Comment

อีกมุมหนึ่ง

Comment

จากมุมบนครับ
                          สังเกตุ ได้ว่าผมบังคับลมบางส่วนให้ไปเป่าแรมด้วยครับ
                          ซิ้งค์แรมก็ยังคง ใช้ของเดิม เพื่อความเนียน
                          ให้เข้าใกล้ 6800Ultra อีกก้าว

Comment

มิน่า เหมือนอย่างว่าลืมอะไรไปบางอย่าง
                            สิ่งที่ท่านรอคอย
                            ดูว่ามันจะเย็นกว่าเดิมๆไหม

Comment

Fullload เย็นกว่าอยู่พอสมควรนะครับ
                              ใครทำหนอ เย็นดีจริงๆ

Comment

Working...
                              X