Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านที่ใช้การ์ด PCS+ HD4870 (เฉพาะตัวการ์ดที่เหมือนในรูป) โพสต์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รูปแรก ไม่ใช่ตัวPCS ภาคจ่ายไฟอนาล็อค core/mem = 770/900
    http://www.powercolor.com/eng/produc...ProductID=5172
    รูปสองเป็นตัวPCS ภาคจ่ายไฟดิจจิดตอล core/mem = 780/925
    http://www.powercolor.com/Global/pro...ProductID=2355

แล้วสองตัวนี้ซิงค์ก็คล้ายกันมาก ตกลงCom7เอาตัวไหนมาขายบ้างครับ แล้วตัวPCSที่Com7เอามาขายเป็นตัวไหนครับ ทำไมล็อตแรกภาคจ่ายไฟเป็นดิจจิตอล แล้วล็อตหลังกลายเป็นอนาล็อคไปซะได้ครับ ใครพอทราบมั่ง
    Last edited by golfpipo; 26 Sep 2009, 20:39:41.

Comment

Com7อาจไม่รู้เรื่อง เพราะขายอย่างเดียว
      แต่PWCเมืองนอกมันเล่นแบบนี้ ล็อตหลังเอาการ์ดRef.มาเปลี่ยนเป็นซิงค์PCS แล้วขายราคาเดิม

Comment

แล้วref มันดิจิตัลหรืออนาล๊อก

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
          Com7อาจไม่รู้เรื่อง เพราะขายอย่างเดียว
          แต่PWCเมืองนอกมันเล่นแบบนี้ ล็อตหลังเอาการ์ดRef.มาเปลี่ยนเป็นซิงค์PCS แล้วขายราคาเดิม
          Ref. card 4870 512 MB ยังเป็น Digital แล้ว 1 GB จะไม่เป็น Digital เหรอครับ

Comment

Originally posted by khomsiri View Post
            รบกวนท่านทั้งหลายที่ใช้ PCS+ ช่วยโพสต์ความเร็วที่ GPU-Z อ่านค่าได้ด้วยครับ
            โดยขอให้โพสต์เฉพาะตัวการ์ดล็อตใหม่ที่ออกมานะครับ

ตามรูปนี้เท่านั้น ว่าความเร็ว core/mem ได้ตามสเป็คของ PCS+ หรือไม่

ข้อสังเกตุของผม
            - ความเร็วเมมของตัว PCS+ (ดิจิตอล) ที่ 925Mhz นั้นตรงตามสเป็ครันได้เสถียร แต่ ความเร็วเมมของตัว PCS+ (อนาล็อค) นั้นให้มา 900Mhz เมื่อ OC 925Mhz ไม่สามารถรันเกมส์ได้อย่างสเถียร เจออาการค้างบ่อยๆ
            PS ผมขอไม่สนใจความเร็ว Core เพราะเดิมๆ มันก็ OC ไปได้ที่ 780-800Mhz ได้อยู่แล้ว
            - เป็นไปได้มั้ยที่ PCS+ ล็อตที่ขายๆ กันอยู่ตอนนี้เป็นภาคจ่ายไฟใหม่ที่หลายท่านบอกว่าเป็นแบบอนาล็อค มันแค่เอาตัว ref. มาเปลี่ยนซิงค์ ใส่กล่องใหม่
            เนื่องจากความเร็วมันเท่ากันเป๊ะๆ ที่ 750/900 แล้วเอามาขายอับจากราคา 7,xxx฿ เป็น 10,xxx฿
            - และถ้ามันเป็นแบบที่ผมคิด ใครจะรับผิดชอบครับ PowerColor หรือ Com7

แบบนี้ PWC4870 PCS+ของผมเข้าข่ายใช่มั้ยละครับเนี่ย เพิ่งเอามาใช้ยังไม่ถึง2อาทิตย์เลย

รูปใหญ่คลิก>>

GPU-Z

PCS+ และลูกศร10องศาชี้ลง ที่ติดไว้บนกล่อง เป็นเพียงแค่สติ๊กเกอร์ที่นำมาติดทีหลัง ไม่ทราบว่าของหลายๆท่านเป็นแบบผมมั้ย

การใช้งานปกติของผมสามารถลากcoreได้ถึง820ครับ เล่นเกมส์ได้ เทสผ่าน ส่วนความเร็วของmemที่สามารถใช้เทสและเล่นเกมส์ได้จะอยู่ที่990-1000

และเมื่อซักครู่ที่ผ่านมาได้ลองแฟลชไบออสการ์ดจอใบนี้เพื่อเพิ่มไฟและความเร็วของcore/memซึ่งก็สามารถแฟลชได้ปกติครับ
            แต่ว่าแฟลชมาแล้ว ไม่สามารถใช้งานได้ ลงไดรเวอร์และCCCไม่ได้ จนตอนนี้ต้องแฟลชกลับมาใช้ไบออสเดิมที่Backupไว้
            Last edited by บ้าคอม; 16 Jun 2009, 23:47:34.

Comment

ถ้าเป็นอนาล๊อกก็โดนหมดละ

Comment

ขอบคูณเจ้าของกระทู้มากๆๆคับ

Comment

ASUS ชัว [แพงชัว] อะ ของเค้าดีจริงๆ

Comment

การ์ด Ref. ของ Ati ภาคจ่ายไฟจะเป็นดิจิตอล สังเกตได้จากการ Review การ์ด Ref. Ati เเต่ล่ะยี่ห้อแกะออกมาจะเหมือนๆกัน
                    http://overclockzone.com/zolkorn/yea...870/index2.htm

http://www.overclock3d.net/reviews.p..._512mb_pci-e/2

ถ้า PWC เอาตัว Ref. มาย้อมแมวภาคจ่ายไฟควรที่จะเป็นดิจิตอลง่ะ ส่วนที่เป็นอนาล๊อคน่าจะเป็นตัวการ์ดของ PWC เอง อาจจะมาจากการลดต้นทุนการผลิด ผมใช้อยู่ก็เป็นตัวอนาล๊อคนะครับ 780/925 ใช้งานปกติไม่ได้ OC ไปไหนเลย

Comment

ไม่มีเงินซื้อ

Comment

his ครับ ของเขาดีจิงๆ ราคาก้ไม่แพงมากครับ

ผมก็ใช้อยู่

Comment

*-*จัดไป

Comment

pwc ผมก็ว่าดีนะ ผมใช้อยู่อะ
                            คนขายหยิบผิดอ๊ะ เปล่าครับเห็นกล่องละม้ายคล้ายกันเหลือเกิน

Comment

เป็นผมจะเอาไปเปลี่ยนเป็นตัวอื่น......

Comment

HD4870 PWC 1GB ที่มีขายอยู่ตอนนี้มีแต่รุ่น PCS+ ไม่ใช่หรือครับ?

มันไม่น่าจะผิดได้นะ อย่างงี้แสดงว่าขายผิด spec หละครับ jedi ยังเขียน core 800 เลย ใครลองไปเปิดกล่องทีครับว่าตัวเดียวกันเปล่า

ของผมภาคจ่าย Analog Core 780 Mem 925 ครับ เล่นได้เนียนทุกเกมส์ ยังไงสนใจ BIOS ไหมครับ เดี๋ยวจัดให้
                                Last edited by Novox; 7 Apr 2009, 19:24:31.

Comment

Working...
                                X