Announcement

Collapse
No announcement yet.

> > >จัดสเปคคอมสำหรับร้านเกมส์ให้หน่อยครับ (ไม่รวมจอนะครับ) มีงบจำกัด < < <

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• > > >จัดสเปคคอมสำหรับร้านเกมส์ให้หน่อยครับ (ไม่รวมจอนะครับ) มีงบจำกัด < < <

คือถ้าผมจะประกอบคอม ซึ่งงบต่อเครื่องไม่รวมจอ อยู่ที่ 10,000 บาท จะจัดสเปคไหนดีครับ พอดีผมจะเปิดร้านเกมส์อ่ะครับ วานเพื่อน ๆ พี่ๆ น้าๆ อาๆ ลุงๆๆ ช่วยจัดให้ผมหน่อยนะครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไรอ่ะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

มากแล้วครับ 10000

X2 4800+ 2000
    ASROCK N61P-S 1500
    RAM ROX 800 1Gx2 800
    CASE GVIEW 450W 1300
    HDD 160G 1300
    PCI-E GF9600GSO DDR3 GALAXCY 2600

9500

Comment

ตามพี่ วิกร เลยครับ ^^

แต่แอ๊ะ ถ้าเปลี่ยน จาก PCI-E GF9600GSO DDR3 GALAXCY 2600

เป็นตัวถูกกว่านี้ได้ไหมฮะ แต่ขอเป็น DDr3 -*- ถูกกว่านี้เห้นมีแต่ Forsa ใช่ไหมเอ่ย

Comment

HD3650DDR3 1800

Comment

ถ้าผมจะจ้างเค้าวางระบบร้านเกมส์ ประมาณ 25 เครื่องประมาณเท่าไรเหรอครับ

Comment

ไม่รุ้ครับ แต่มีเบอร์ให้ลองโทรถามดูได้ครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกับสเปกเครื่อง
              แต่อยากแนะนำไว้ว่า ถ้าทำร้านเน็ต ควรมีความรู้ด้าน network หรือ hardware ติดตัวไว้บ้างก็ดีนะขอรับ
              เพราะเวลามีปัญหา เราจะได้แก้ทันเวลา เวลาที่เสียไปหมายถึงลูกค้าที่หดหายด้วย ทำอย่างงี้จะคืนทุนช้านะขอรับ
              ก็แค่บอกเล่านะ จริงๆ มันก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่นักหรอก..

Comment

เค้ามีแบบโนฮาดดิสอะคับนี้ผมก็กำลังว่าจะทำว่าจะซื้อคอมเพิ่มเหมือนกันคับ

Comment

ขุดทำไม

Comment

Working...
                  X