Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อข้องใจเกีี่ยวกับ HDD IDE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อข้องใจเกีี่ยวกับ HDD IDE

พอดีว่าเคยได้ยินมาว่า HDD IDE ถ้ามีขนาดใหญ่กว่า 120 GB มันจะอืดทำงานได้ไมดี ทำให้คอมช้า โหลดข้อมูลช้า ช้าๆๆไปหมด ไม่ทราบว่ามันเป็นเรื่องจริงไหม

ถ้าเทียบกับ SATA ยังไงก็ช้ากว่าชัวร์ครับ

แต่ถ้าเทียบกับ IDE ทั่วไป ผมว่ามันก็พอๆกันอ่ะนะ 80 IDE กับ 250 IDE อ่าน-เขียนข้อมูลพอๆกันเลย (จากประสบการณ์ของผมนะ)

มันก็ขึ้นอยู่กับ Defrag บ่อยมั้ย / แบ่ง Partition เยอะมั้ย

ประมาณนี้ครับผม

Comment

อืม.....

Comment

อืม เทียบกับ IDE พอๆกันใช่ป่าว *-*

Comment

Working...
        X