Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชอบไขน๊อตยึด Hdd , DVD-rw , FDD , MB แน่นเปรี๊ยะจะเป็นไรป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชอบไขน๊อตยึด Hdd , DVD-rw , FDD , MB แน่นเปรี๊ยะจะเป็นไรป่าวคับ

เหมือนเป็นโรคจิตวิตกจริตคับ ถ้าไข hdd , DVD-rw มากไป มันจะบีบเกินไปหรือเปล่า เวลา write แผ่นจะมีปัญหาไหมครับ หรือบีบ Hdd มากไปไหมคับ

สีเคลือบมันจะลอกอะดิ

เป็นรอยรูปน็อตเลย คงไม่เป็นปัญหาต่อการใช้งานหรอกครับ

Comment

แน่นพอดีๆพอครับ หวานขึ้นมาแย่เลย

Comment

แน่นก็ดีครับ แต่ระวัง พอจะไขออก แล้วไม่ออกนะ อิอิ

Comment

ระวัีงตอนไขออก มันจะหักขา แค่นั้นแหละครับ

**ศูนย์มันจะหาเรื่อง ว่าหมดประกันได้

Comment

ระวังตอนไขออกละกัน

Comment

ระวังมดขึ้นครับ

อิอิ เกลียวหวานน่ะ มันเกลียวหวานขึ้นมาขันไม่ออกนะคราบบบ

Comment

ขันน๊อตแน่นไปอาจจะทำให้เกลียวหวานได้นะครับ เพราะเคยเจอมากับตัวแล้ว

Comment

พอๆๆๆพอๆๆประมาณครับดีที่สุดๆๆๆๆๆๆ

Comment

ถ้าชอบขันแน่นๆให้ใช้แหวนยางรองลงไปก่อนครับ คราวนี้จะขันให้แน่นอย่างไรก็เอาเลย แต่ผมว่าทางที่ดีขันแค่พอตึงๆมือ ให้เวลา HDD หรือไดรฟ์ DVD ทำงานแล้วไม่สั่นจนรำคาญก็พอแล้วครับ

Comment

การขัน แน่ะก็เป็นสิ่งที่ดีนะครับ
                      จะได้ยึดให้ฮาร์ดดิสก์ หรือ DVD ของเรา ไม่สั่น ขณะเวลามันทำงาน
                      ยิ่งฮาร์ดดิสก์ ด้วยแล้ว ล่ะ ก็ ถ้ามันสั่นมากๆเข้า อาจจะเกิด BAD ก็ได้

ทางที่ดีให้ขันแน่ะพอประมาณครับ อย่าแน่นมากไป

Comment

แน่น เฉยๆไม่เป็นไร แต่ถ้ามีเสียงดัง เปรี๊ยะ มันแตกแล้วครับ อิอิ

Comment

เคยไขแน่นๆ แล้วมันหวานเลยครับ HD นี้แหละครับ เอาพอตึงๆ พวกนี้มันเป็นเกลียวละเอียด

Comment

Working...
                          X