Announcement

Collapse
No announcement yet.

m2v

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m2v

ซื้อเครื่องประกอบมาจากเซียร์ บอร์ด m2v cpu athlon 3000+ มาลงโปรแกรมเองแต่ลงไม่ได้

ทำไรดีครับ ตั้งแต่ 17.00 แล้ว อยากแรงมั่งแต่ ...

มันเป็นไงลงไม่ได้นะ ขอระเอียดหน่อยครับ

Comment

โปรแกรมรันได้นิดเดียว มันจะขึ้นตัวหนังสือสีนำเงินให้ตรวจสอบ ฮาร์ดแวร์ หรีอไดรเวอร์

อะไรบางอย่างไม่แน่ใจ

Comment

โปรแกรมรันได้นิดเดียว มันจะขึ้นตัวหนังสือสีนำเงินให้ตรวจสอบ ฮาร์ดแวร์ หรีอไดรเวอร์

อะไรบางอย่างไม่แน่ใจ

Comment

เครื่องรันได้หน่อยเดียวจะปรากฏตัวอักษรสีนำเงินว่าให้ตรวจสอบฮาร์แวร์หรือไดรเวอร์อะไรบางอย่าง

ไม่เก่งภาษาครับ

Comment

เข้าเรียกจอฟ้าครับ

ลองเช็คคล่าวๆก่อนนะครับ

ถอดแรม ออก ให้เหลือแถวเดียว หรือถ้ามีแถวเดียวอยู่แล้วก็ลองย้าย สล็อทเสียบดูครับ

ลองเข้า SAFE MODE กด F5 ตอนบูท ถ้าเล่นได้ปกติใน safe mode ก็ลองตามนี้ครับ
            ลองเปลี่ยน ไดร์เวอร์ดการ์ดจอดูครับ (อันนี้น่าสงสัยสุดตอนนี้ในความคิดผม)
            ลงไดร์เวอร์บอร์ดใหม่ครับ

เช็คไฟในใบออสครับว่าปกติใหม แต่ไม่น่าเพราะเครื่องใหม่ๆ ไม่ค่อยเจอครับ

Comment

เข้าอะไรไม่ได้เลย เซพโหมดก็ไม่ได้ รันโชว์ฮาร์ดแวร์แล้วก็จอฟ้า เอาฮาร์ดดิสไปลงโรแกรมจากเครื่องอื่นมาเปิดก็ไม่ได้ เข้าไปตั้งค่าในไบออดให้เหมือนในคู่มือทุกอย่าง งงและง่วง

Comment

Working...
              X