overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ถามจริงๆ นะ พี่ๆ เครียดไหมคะถ้า LCD ของพี่ๆ เป็น Dead pixel.....

OverclockZone Member

Red face ถามจริงๆ นะ พี่ๆ เครียดไหมคะถ้า LCD ของพี่ๆ เป็น Dead pixel.....

ถ้าเป็นแอนก้อไม่เครียดเท่าไหร่หรอกค่ะ แต่เสียดายของเท่านั้นเอง
    เพราะใช้ไม่เท่าไหร่เราก้อเปลี่ยนใหม่แล้ว.....ของไม่ทันเสียก้อเบื่อ
    เดวอีกหน่อย 22" คงไม่ถึง 10000
    ถามอีกข้อนะคะ ถ้าสมมุติว่ามันเป็น Dead 3 จุดแล้ว 4 จุดจะเคลมได้พี่ๆ
    จะทำไงให้มันครบ 4 จุดละคะ ขอบคุณ ที่ตอบนะคะ

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ยังไม่เคยเป็น ไม่เครียจ

OverclockZone Member MajesticX's Avatar

เหอๆ PW201 ของผม ใช้มา 7 วัน เจอ 2 จุด เครียดเลย เซ็งมากมาย ตอนแรกนึกว่าเป็นสตั๊กเฉยๆ เลยใช้โปรแกรมาแก้ แต่ มันดันเป็น Deaddddddd แม่เจ้าว้อยยย ฮานิบะเฮ้ยยยยย

OverclockZone Member AMD's Avatar

ถ้าเป็นตรงขอบๆ มุมๆไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ากลางจอล่ะเซ็ง เพราะเครียดตอนที่ดู MIYABI เอิ๊กๆ

OverclockZone Member yoshiki2006's Avatar

ยังไม่มีโอกาศได้ใช้เลย ถ้าเป็นก็คงเครียด แต่ผมชอบ CRT มากกว่ายากที่จะเปลี่ยน

น้องแอน สบายดีมั้ย

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by AMD View Post
    ถ้าเป็นตรงขอบๆ มุมๆไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ากลางจอล่ะเซ็ง เพราะเครียดตอนที่ดู MIYABI เอิ๊กๆ
    ไม่พัน MIYABI ตามเคย ในบอร์ดนี้รู้สึกว่าจะเป็นแฟนคลับของ MIYABI หลายคนนะ 5555

ขอตอบ จขกท.บ้างแล้วกัน สำหรับผมเครียดตั้งแต่ยังไม่ซื้อเลยครับ คิดแล้วคิดอีก สุดท้าย ก็ เดิมๆ ครับ ภาพคมกว่า ไม่มีปัญหาอะไร ไม่ต้องมานั่งวัดดวงด้วย

GMM Grammy !!~*

ตัวที่ใช้อยู่ยังไม่เป็น ถ้าเป็นไม่กลางก็คงพอรับได้ครับ

OverclockZone Member arhey's Avatar

ยังไม่เป็นเลยไม่รู้อ่ะ
    แต่เห็นราคาแอลซีดีในปัจจุบันแล้ว
    ไม่ต้องไปเครียดหรอกครับถ้ามันเกิดมีจุดบ้างนิดหน่อย

ไปเครียดกับเรื่องอื่นดีกว่าครับ แบบว่าจะหาเงินมาซื้อตัวใหม่
    แบบไหนอย่างไรดีกว่าครับ อิ..อิ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ไม่เครียดครับ ของผมประกันจุดเดียวครับ เป็นมา ก็เปลี่ยนครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

ทำจัยครับ

OverclockZone Member octoder's Avatar
    LPN 109 Bearing

เหอๆ เป็น สิบๆจุดแล้ว โคตร เซ็ง สงสัยมันขยายอนาเขต

OverclockZone Member คิม's Avatar

กังวลสิ เพราะซื้อประเภทจอมาแล้วใช้เป็นปีๆเลย
    ทิ้งๆขว้างๆไม่นิยมทำ

OverclockZone Member aprodise's Avatar

เครียดครับ ไหนๆก็จ่ายตังไปเยอะแล้ว น่าจะได้ คุณภาพเต็มๆ เจอ dead มันเกิดการเซ็ง ถึงมันจะอยู่ขอบๆ ก็เหอะ มันรู้สึกหงุดหงิดทุกครั้งที่เปิด

OverclockZone Member soniconline's Avatar

สรุปให้ครับ คนไม่ค่อยจะมีกะตัง ต้องเครียดเป็นธรรมดา พวกเรากว่าจะหาเงินมาแต่ละบาท มันไม่ง่าย ขนาดผมจะซื้อแค่แรมตัวเดียว ผมต้องหาข้อมูลเกือบเดือน จนป่านนี้ยังไม่ได้ซื้อเลย ก็ดี ไม่เปลืองตัง เก็บไว้เลี้ยงสาวๆ ดีกว่า

คนที่มีเงินเหลือกินเหลือใช้หน่อย ก็ไม่เสียดายเป็นธรรมดา

ส่วนคนรวยจัดๆ เค้าไม่มานั่งตอบในนี้ เพราะเค้ากะลังอยู่กะสาวริมชายหาดในวันเสาร์อาทิตย์

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

เฉยๆ อ่ะครับ

ถ้าเราเทสก่อนออกจากร้านแล้ว ว่ามันไม่มี ถึงใช้ๆไปแล้วมันมีขึ้นมา ก็พอยอมรับได้ เพราะมันเป็นสิ่งที่เลี่ยงไม่ได้ ถ้าเข้าเงื่อนไขการประกันก็ยกไปเคลม

OverclockZone Member Comlow's Avatar

ก่อนซื้อ LCD ควรทดสอบให้แน่ใจก่อนทุกครั้งไงน้อยเอ๋ย ซื้อมาแล้วก็ช่วยไม่ได้

OverclockZone Member nameless's Avatar

ใช้มา 2 ตัว ยังไม่มี dead

ก่อนซื้อ เช็คจนคนขายเขารำคาญ

แต่ถ้ามีจริง ๆ ก็คงเซ็งน่าดูล่ะ

ทำให้เกิดได้ยากครับ พอๆกับทำให้หายเพราะจุดมันเล็กนิดเดียวเอง
    ส่วนถ้ามีdead แรกๆก็จะเซ็งๆง่ะ หลังๆไม่ค่อยได้สังเกตุไม่ได้มอง
    (ถ้าไม่ได้เน้นดูหนัง จุดไม่รวมกระจุกกัน แล้วจุดไม่ได้อยู่กลางจอก็ไม่เกะกะเกินไปหรอกครับ บางทีฝุ่นยังเม็ดใหญ่กว่าเลย)

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ผมใช้่ crt ครับ เลยไม่เครียด...

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

ถ้าเกิดตอนประกันหมดอันนี้ เครียดคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks