Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการเล่น BattleField2142 Online ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการเล่น BattleField2142 Online ครับ

ผมไม่เคยเล่นเลยแต่ว่ามีแผ่นแท้อยู่

อยากรู้ว่าถ้าจะเล่น Online มีเซิฟเวอร์ไทยมั้ยครับ

แล้วต้องใช้ Patch ไหน ใครมีเว้ปเกี่ยวกับที่เค้าเล่น online ของไทยบ้างครับ แนะนำหน่อย

Sv ไทยของ Ea ไม่น่าจะมีแล้วนะคับ
    มีแต่ Bf2 ที่มี Sv ของไทยเปิดให้เล่นอยู่
    ผมว่าภาคBf2142 สนุกกว่าภาคBf2อีกนะ
    ยิ่งเล่นSvของBf2142ก้อลดไปลดมาจนหาย
    เซ็งกันเลยถ่วนหน้า แคลนผมทั้งแคลนถอนกำลังกันหมดแล้ว
    เบื่อBf2 มากๆๆ

Comment

แล้วต้องทำยังไงให้เล่นได้โดยไม่ต้องใช้แผ่นครับ

Comment

มีใครทราบมั่งมั้ยละครับบบบบ

ทำไงให้เล่นโดยไม่ต้องใส่แผ่นนนน

Comment

หายาแก้ไอครับสำหรับไม่ต้องใ้ช้แผ่น ส่วนถ้าอยากเล่น online ต้องเล่น เซิฟนอกครับ

ไทยปิดไปแล้ว

Comment

ทำเป็น อิมเมจไฟล์ แล้วเอา Daemon tool เม้าท์ไฟล์เอา

ตอนนี้ก็จะมีเซริฟ จีน, สิงโปร์, เกาหลี, ฮ่องกง

Comment

ไม่มีเซฟไทยแล้ว

Comment

ทำเป็น อิมเมจไฟล์ แล้วเอา Daemon tool เม้าท์ไฟล์เอา

ตอนนี้ก็จะมีเซริฟ จีน, สิงโปร์, เกาหลี, ฮ่องกง
                แผ่นมันโปรเทคไว้อ่ะคับ เลยลองแล้ว สงสัยต้องเทพหน่อยถึงจะทำได้
                หายาแก้ไอครับสำหรับไม่ต้องใ้ช้แผ่น ส่วนถ้าอยากเล่น online ต้องเล่น เซิฟนอกครับ
                ไทยปิดไปแล้ว
                ยังไงก็ต้องใส่แผ่นเวลาเล่น(ที่จริงแค่runตอนเข้าเกมส์ก็พอ แล้วค่อยเอาออก) เซิฟไทยไปซะแล้วคับ หลังจากห่วยจัดจนต้องปิดตัวลง ของสิงค์โปร์ก็พอได้คับ มีแลคบ้างเล็กน้อย

Comment

T^T อย่าตอกย้ำ ผมแนะนำนะครับ หาแพทช์ 1.4 มาก่อนนะครับ แล้วค่อยเอา 1.5 อีกที เพราะ 1.5full มีปัญหากับ NS ครับ

Comment

T^T อย่าตอกย้ำ ผมแนะนำนะครับ หาแพทช์ 1.4 มาก่อนนะครับ แล้วค่อยเอา 1.5 อีกที เพราะ 1.5full มีปัญหากับ NS ครับ
                    55+ ทำไมเมืองนอก(สิงค์โปร) เค้าไม่ค่อยเล่นmapของNS, ยังไม่เคยเจอเลย

Comment

ผมใช้ 1.5 นะ ก็อัพ 1.4 ก่อน ใช้ดีครับ

Comment

ช่วยบอกไอพีหรือชื่อเซิร์ฟไทยใน BF2 ด้วยครับ เล่นเซิร์ฟต่างประเทศแลคมากมาย (แลคจนโดนเตะออกประจำ)

Comment

BF2 นี่เซิฟเยอะนะคับ(ของไทย) gametracker ช่วยได้คับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ตอนนี้ใกล้สุดเห้นจะเป็น ไต้หวันกับจีนนะครับ ปิง 90-150 แ้วแต่

บางทีก็เล่นเกาหลีเลยอะครับ

เจกัน HAWx

Comment

Working...
                              X