Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง จอยกีต้าของ pc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง จอยกีต้าของ pc

คือกำลัง ติดเกมนี้อยู่ น่ะ คับ สนุกดี เลยอยากหนับหนุนของเเท้
    เลยจะถามว่า มันมีขายที่ไหน เเล้วมีเเถมกีตาร์ด้วยปล่าวคับ

ถ้าไม่มี ช่วยเเนะนำที่ซื่อจอยกีตาร์มาเล่นกะ pc ทีคับ
    เเล้วของps3 กะ Xbox360 ใช่ได้เลยปล่าวคีบ(มันเป็นUSB)

ปล.ของปลอมปุ่มมีนจะห่ างกว่าของเเท้มันจะทำให้กดยากปล่าวคับ

ตอบกันเร็วๆเด้อขรั่บเด้อ

ขอบพระคุนล่วงหน้า ค้าบบบบบบบบบบ

Comment

จอยของ ps2 ของปลอมเอาไปแปลงหัวเปน usb ขอรับ

Comment

กำลังหาอยู่เหมือนกัน

แล้วมีใครแปลงเกมแพด เป็นกีตาร์ไหมครับ (วางโปรเจกอยู่ แต่ไม่มีความรู้ด้านอิเลคโทรนิก คิดแบบร่างแบบบ้าน ๆ ไว้แล้วอ่ะครับ)

ช่วยดัน เสาร์นี้ว่าจะลองไปหาดูเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by 9tan View Post
          กำลังหาอยู่เหมือนกัน

แล้วมีใครแปลงเกมแพด เป็นกีตาร์ไหมครับ (วางโปรเจกอยู่ แต่ไม่มีความรู้ด้านอิเลคโทรนิก คิดแบบร่างแบบบ้าน ๆ ไว้แล้วอ่ะครับ)

ช่วยดัน เสาร์นี้ว่าจะลองไปหาดูเหมือนกันครับ
          โอ้ว DIY เรอะ ท่าน น่าสนใจจิงๆ

ผมว่าวันศุกจะลองไป เดินๆที่1000ทิดู

ท่านทั้งหลายมีร้านเเนะนำไหม คับ

Comment

จอยของ 360 ใช้กะ pc ได้

Comment

จอยGuitar HeroของPCแท้ๆมีในโลกนี้แน่นอนครับ แต่ไม่รู้เมืองไทยมีขายเปล่า ถ้าไม่ได้ลองสั่งจากAmazon, eBay หรือ Play-Asiaดูนะครับ มันจะแถมมากับเกมแผ่นแท้ครับ

Comment

Originally posted by iToRz View Post
                จอยของ 360 ใช้กะ pc ได้
                ใช้ได้จิงๆเหรอคับ กลัวซื้อมาเเล้วไม่ได้อ่ะคับ
                ต้องใช้ joy2keyช่วนรึปล่าวคับ
                เเล้วมันใช้กะ frets on fire ได้ด้วยปล่าวเอ่ย

Originally posted by Beaver_XT View Post
                จอยGuitar HeroของPCแท้ๆมีในโลกนี้แน่นอนครับ แต่ไม่รู้เมืองไทยมีขายเปล่า ถ้าไม่ได้ลองสั่งจากAmazon, eBay หรือ Play-Asiaดูนะครับ มันจะแถมมากับเกมแผ่นแท้ครับ
                เอ่อคือ..."สั่งไม่เป็น" อ่ะ คับ ^_^
                โอ้วในลายเซ็นท่านคนอ้วนๆไว้หนวด-เคราตรงกลางน่ะ เค้าร้อง opera ปล่าวคับ คับคล้ายคับคลาว่าจะเคยเจอใutubeเค้าร้องเพลงชือ Nessun อะไรนี่เเหละ เพราะมาเลย ไม่ทราบว่าใช่ไหมคับ

Comment

ได้ที่ร้านไหน ราคาเท่าไหร่ รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

เบื่อแบกคีย์บอร์ดแล้ว อ่ะ

DIY DIY หาช่างช่วย ตัดต่อพันธุ์กรรมอยู่อ่ะ (แบบฟังเราพอรู้เรื่องอ่ะ เพราะเราไม่รู้เรื่อง อิ อิ )

Comment

Originally posted by 9tan View Post
                    ได้ที่ร้านไหน ราคาเท่าไหร่ รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

เบื่อแบกคีย์บอร์ดแล้ว อ่ะ

DIY DIY หาช่างช่วย ตัดต่อพันธุ์กรรมอยู่อ่ะ (แบบฟังเราพอรู้เรื่องอ่ะ เพราะเราไม่รู้เรื่อง อิ อิ )
                    ตอนนี้ ท่าทางจะลงเอยที่ ของps2+adepter+joy2key เเล้วล่ะ คับ วันศุกจะลองไปเดินช้อบคับ
                    จะลองไปดูตัว wire-less ด้วย ท่าทางจะ work

ยังไงจะ DIY ก็เอามาโพสให้ดูด้วยนะคร้าบบบบบบบบบบ
                    เพื่อจะเอาไปเป็น Prototype ^_^
                    ด้วยพลังของ Copy&Develop ของคนไท เราทำได้คับ ^_^

Comment

แฟชั่นไอซ์แลนรามอินทรามีขายครับ อยู่ตรงร้านเกมชั้นเดียวกับโรงหนังอยู่ฝั่งตรงข้ามกับร้านซีเอ็ดครับ
                      เป็นจอยของPCเลยขายเป็นเซ็ทจอย+เกม แต่พอเห็นราคาแล้วท่านจะไม่อยากได้มันนะ ขอบอก 555+

Comment

ผมใช้คีรบอร์ด มา แขว้งคอ อะ หุหุ ของเขาแรงจริง
                        กดได้แค่ 4 ปุ่ม นะ 5 ปุ่ม ลำบากไป

Comment

Originally posted by dangersunz View Post
                          ผมใช้คีรบอร์ด มา แขว้งคอ อะ หุหุ ของเขาแรงจริง
                          กดได้แค่ 4 ปุ่ม นะ 5 ปุ่ม ลำบากไป
                          จิงครับ f1-f4 เเล้วจะไป f5 นี่ก้าวกระโดดจิงๆ ปุ่มมัน***งกันมากมาย

Comment

Originally posted by win1234win View Post
                            โอ้วในลายเซ็นท่านคนอ้วนๆไว้หนวด-เคราตรงกลางน่ะ เค้าร้อง opera ปล่าวคับ คับคล้ายคับคลาว่าจะเคยเจอใutubeเค้าร้องเพลงชือ Nessun อะไรนี่เเหละ เพราะมาเลย ไม่ทราบว่าใช่ไหมคับ
                            Luciano Pavarottiครับ คิดดว่าเพลงที่ท่านได้ดูน่าจะเป็นNessun Dormaอ่านะ ยังไงลองไปหาเพลง O Sole Mio ดูน่อ~
                            น่าเสียดาย ตอนนี้เสียชีวิตไปแล้ว แต่ผลงานเพลงยังตราตรึงใจคนทั่งโลกอยู่เสมอ

Comment

จอย xbox360 ใช้ได้ครับ เล่นอยู่ GH3 ของ PC

Comment

Working...
                              X