Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi 4850 DUAL ICEQ HIS กับ WINFAST PX9800GTX+ ตัวไหนแรงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATi 4850 DUAL ICEQ HIS กับ WINFAST PX9800GTX+ ตัวไหนแรงกว่ากัน

สเปคตามนี้เลยหะ
    ATi 4850 DUAL ICEQ HIS

1GB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ (DDR3, TD) HIS
    Model : 1GB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ
    GPU : RV770
    Technology : 55nm
    Core Frequency : 625 MHz
    Memory Frequency : 1986 MHz
    Streaming Processor 800 Unified
    Memory Size : 1024 MB GDDR3 Memory
    Memory Bus : 256-bit
    Bus Interface : PCI-Express x16

ราคา 6,900 บาท

WINFAST PX9800GTX+

Graphic Bus PCI Express 2.0
    GPU NVIDIA® GeForce® 9800 GTX+
    GPU/Memory Clock 738/2200 MHz
    Shader Clock 1836 MHz
    Memory Size 512MB GDDR3
    Memory Interface 256bit
    RAMDACs 400 MHz
    Stream Processors 128

ราคา 6,850 บาท

เห็นราคามันเท่าๆกันเลยอยากรู้ว่าตัวไหนแรงกว่ากัน

เพิ่มเติมหะ

ผมจะใช้กับจอ 22" อะครับ
    ใช้ตัวไหนดีอะ
    Last edited by tanawat01; 4 Jan 2009, 15:53:10.

หุหุ

Comment

Originally posted by IX View Post
      หุหุ
      หุหุอะไรหรอครับอย่านะผมก็เสียวๆอยู่เหมือนกัน

Comment

ATI แรงกว่าครับ จากการสัมผัสจริง แต่ถ้าดูกราฟจากเว็บต่างๆ จะสูสีกันครับ ยิ่งถ้าใช้จอ22'' up ATI กินครับ
        เอามา crossfire ในอนาคตยิ่งแรงกว่า9800SLI ด้วยนะครับ
        แต่ราคาน่าจะได้ถูกกว่านี้ ลองดูPALIT ครับ OC มาจาก โรงงานแล้วด้วย

Comment

Originally posted by GreatFUsound View Post
          ATI แรงกว่าครับ จากการสัมผัสจริง แต่ถ้าดูกราฟจากเว็บต่างๆ จะสูสีกันครับ ยิ่งถ้าใช้จอ22'' up ATI กินครับ
          เอามา crossfire ในอนาคตยิ่งแรงกว่า9800SLI ด้วยนะครับ
          แต่ราคาน่าจะได้ถูกกว่านี้ ลองดูPALIT ครับ OC มาจาก โรงงานแล้วด้วย
          22"นิกินขาดไหมครับพอดีจะซื้อคอมใหม่ด้วย
          ไปสดุดเจ้า9800GTX+เข้าเลยมาถามก่อนหะ
          แล้วไอ้เราก็เป็นคนชอบดูหนังด้วยคงจะคุ้มหน้าดูเนอะๆ

Comment

ลองดูกระทู้อื่นๆดีกว่าไหมครับ มีเยอะมาก HD4850 vs 9800GTX+ เนี้ย...

ว่าแต่เห็นที่ advice HD4850 gainward non-ref เหลือ 5220 เอง

Comment

นี่รุ่นแรม1Gbหรือนี่

Comment

1GB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ (DDR3, TD) HIS
                Model : 1GB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ

Comment

แฮะๆน่าเปิดห้องให้คู่นี้ลงฟาดฟันบนเตียง เอ้ยผิดเรื่องแระ ให้ฟาดฟันกันให้รู้แร้วรู้รอดHD4850 vs 9800GTX+

Comment

พอๆกันเเหละครับ

Comment

Originally posted by tanawat01 View Post
                      หุหุอะไรหรอครับอย่านะผมก็เสียวๆอยู่เหมือนกัน
                      เสียวทุกวันแหละท่าน

Comment

Originally posted by GreatFUsound View Post
                        หุหุ

Comment

นาทีนี้ ราคาระดับเดียวกัน ATI เเต่อย่าไปเเข่งกะ gtx295เค้านะนั่นของจริง เหอะๆ

Comment

Originally posted by IX View Post
                            เสียวทุกวันแหละท่าน
                            เสียวแบบว่าอยู่ๆก็
                            แต่คนในรูปอะพาผมใจสั่นแล้ว(ล้อเล่งนะครับแหะๆ)

Comment

Originally posted by momoari View Post
                              แฮะๆน่าเปิดห้องให้คู่นี้ลงฟาดฟันบนเตียง เอ้ยผิดเรื่องแระ ให้ฟาดฟันกันให้รู้แร้วรู้รอดHD4850 vs 9800GTX+
                              คิดเหมือนผมเลยแต่ถ้าจะเอาเป็นผลคะแนนผมขอไม่ดูที่คะแนนคนนึงและ

ระหว่างคนไม่เคยใช้แต่ใช้คะแนนในการทดสอบกับผู้ที่ใช้ของจริงมาอันไหนมันหน้าเชื่อถือกว่ากันล่ะ

แต่ไอ้เปิดห้องฟาดฟันบนเตียงนิก็หน้าสนน้านิ

อิอิ

Comment

Working...
                              X