Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยคับ สวยทั้งคู่เลย [Aluminum All]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by neogundam View Post
    ส่วนตัวก็เคยจะซื้อตัวแรกเหมือนกัน (รุ่นด้านข้างใส) แต่ตอนนี้อยากได้ lian-li มากกว่า เหตุผลคือ ความสะดวกในการใช้งาน ตัวแรกต้องมาเปิดฝาเพื่อกดปุ่มเพาเวอร์ กับเวลาใช้ไดรฟ์ cd หรือ dvd ซึ่งมันเสียเวลา ก็เลยชอบเรียบๆ ง่ายๆ ของ lian-li แต่ lian-li ราคาก็เวอร์ไปหน่อย +กับไม่ค่อยแข็งแรงถ้าเคลื่อนย้ายบ่อยๆ หรือทำความสะอาดบ่อยๆ
    มันไม่แข็งแรงจริงหรอคับ ผมจะได้ไปหาตัวอื่นมาแทนๆคับ เพราะๆ ผมชอบเคลี่อนย้ายเคสบ่อยๆ

Comment

Originally posted by getready2day View Post
      มันไม่แข็งแรงจริงหรอคับ ผมจะได้ไปหาตัวอื่นมาแทนๆคับ เพราะๆ ผมชอบเคลี่อนย้ายเคสบ่อยๆ
      มันแข็งแรงระดับหนึ่งครับ เมื่อก่อนเคยใช้รุ่น mid ผมเอามาเป่าฝุ่นบ่อยๆ พวกแผ่นกรองฝุ่นจะขาด ถ้ารุ่นที่ฝาด้านหน้าสามารถถอดได้ ตรงตัวล๊อคเขี้ยวที่เป็นพลาสติกจะแตก ยกบ่อยๆ ตัวเคสเวลาตั้งอาจมีโคลงเคลงบ้าง ข้อดีคือเบามากครับ แต่ก็ต้องแลกด้วยความแข็งแรงที่น้อยกว่า เคสเหล็กที่หนักกว่าแต่ทนกว่า

Comment

เล่น TJ07 เลยครับ ทีเดียวอยู่เลย

Comment

Working...
        X