Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการอย่างนี้เป็นที่อะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการอย่างนี้เป็นที่อะไร

ผมติดตั้ง windows Xp ตัวธรรมดาไม่ได้โม หลังจากติดตั้งเสร็จแล้ว ติดตั้ง
    1. Driver Chipset พอลงเสร็จก็ restart ตามที่โปรแกรมแนะนำ เครื่องจะค้างตรง windows วิ่งด้านล่างหลังจากบูทใหม่แล้ว
    2. Driver VGA พอ restart ตามที่โปรแกรมแนะนำ เครื่องจะค้างตรง windows วิ่งด้านล่างหลังจากบูทใหม่แล้ว

ปล. ไม่ว่าจะลงข้อ 1 หรือ 2 ก่อน ก็มีผลอย่างเดียวกัน และเวลาเปิดหน้าเวบอาจมีอาการค้างบ้างต้อง End Task แล้วเปิดใหม่

ผมติดตั้ง Windows Vista ก็ตัวธรรมดาที่ไม่ได้โม แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรลง Driver ได้ตามปกติแต่
    เวลาเล่นๆไปเช่นเปิดเวบ บางครั้งหน้าเวบก็จะค้าง ก็ต้อง End Task โปรแกรมแล้วเปิดใหม่ถึงจะได้ ซึ่งมีอาการคล้ายกับ Windows XP เวลาเปิดหน้าเวบ เครื่องก็ตามลายเซ็นละครับ

ส่วนอื่นๆก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรครับ แต่ใช้แล้วมันหงุดหงิดเล็กน้อยถึงปานกลาง

ดันรอกูรูครับ

Comment

โหลดไดรเวอร์มาใหม่ หรือจากแ่ผ่นครับ

Comment

คล๊อก รึเปล่าคับ

Comment

ใช้งานเดิมๆเลยครับ ไม่ได้คล๊อคเลยครับ ใช้ไดร์เวอร์จากแผ่น ASUS โดยตรงเลยครับ

Comment

Working...
          X