Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้วิธีการเคลียร์ไบออส หน่อยครับมือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้วิธีการเคลียร์ไบออส หน่อยครับมือใหม่

M/B AM2NF6G ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ มือใหม่จริง ๆ ครับ

ง่ายๆก็ถอดถ่านออกเลยครับซัก 15-20 วิ

Comment

ดูในคู่มือครับมันจะเป็นจัมเปอร์ อาจจะเขียนว่า clear cmos
      ตัวจัมเปอร์มันจะเสียบที่ 1-2 ให้สลับเป็นที่ 2-3 ทิ้งไว้สักแปปหนึ่ง
      ก็สลับกับเป็นที่ 1-2 เหมือนเดิม
      แต่ถ้าไม่รู้จริงๆ ก็ถอดถ่านออกมาก็ได้ทิ้งไว้สักพักค่อยใส่กับเข้าไป

Comment

M/B AM2NF6G มีวิธีทำใน BIOS เลยใหมครับแบบไม่ต้องปิดเครื่องคอมฯ แล้วเปิดเคสทำอะครับ ถ้า Default เซ็ทคืนค่าเดิมใน BIOS จะช่วยอะไรได้ใหมครับ
        Last edited by nobeta2; 24 Dec 2008, 14:30:53.

Comment

ภาพปลากรอบ

Comment

Originally posted by nobeta2 View Post
            แล้วมีวิธีทำใน BIOS เลยใหมครับแบบไม่ต้องเปิดเคสอะครับ แล้วถ้าเซ็ทคืนค่าเดิมใน BIOS จะช่วยอะไรได้ใหมครับ
            ลองโหลด ดีฟอลดู ถ้าเข้าใบออสได้

แต่ถ้าเข้าไม่ได้ก็ต้องเคลียที่ เมนบอด

Comment

Originally posted by guyo View Post
              ดูในคู่มือครับมันจะเป็นจัมเปอร์ อาจจะเขียนว่า clear cmos
              ตัวจัมเปอร์มันจะเสียบที่ 1-2 ให้สลับเป็นที่ 2-3 ทิ้งไว้สักแปปหนึ่ง
              ก็สลับกับเป็นที่ 1-2 เหมือนเดิม
              แต่ถ้าไม่รู้จริงๆ ก็ถอดถ่านออกมาก็ได้ทิ้งไว้สักพักค่อยใส่กับเข้าไป
              ขอบคุณมากครับ

Originally posted by kgb99 View Post
              ภาพปลากรอบ

ขอบคุณมากครับชัดเจนครับ

Originally posted by kgb99 View Post
              ลองโหลด ดีฟอลดู ถ้าเข้าใบออสได้

แต่ถ้าเข้าไม่ได้ก็ต้องเคลียที่ เมนบอด
              ขอบคุณทุกคำตอบเลยนะครับ มือใหม่จริงครับเดี๋ยวลองทำตามครับ

Comment

Originally posted by surebia View Post
                ง่ายๆก็ถอดถ่านออกเลยครับซัก 15-20 วิ
                อูย....ลืม....ขอบคุณท่านมากครับที่เสียเวลามาตอบให้

Comment

ขอบคุณครับ
                  Last edited by thisismee1; 13 Nov 2011, 09:08:15.

Comment

Working...
                  X