Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ลำโพง destop theater 5.1 dtt 2500 เปิดดังแล้ววูปซ่อมได้ที่ไหนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ลำโพง destop theater 5.1 dtt 2500 เปิดดังแล้ววูปซ่อมได้ที่ไหนไหมครับ

แต่ก่อน เสียงขาดๆ ล้างโวลุ่มแล้วหาย ทำเองได้ครับ

แต่ตอนนี้มันมีปัญหาอยู่ว่า ถ้าผมเร่งโปรแกรมฟังเพลง ให้ดังขึ้น มันจะวูป

ตัวแอมป์ มันจะรีเซ็ทตัวเองใหม่ ไฟจะขึ้นเรียงกันแล้วกลับมาดังใหม่ จะเป็นๆ
    หยุดๆ ต้องปรับมาค่อยๆ แล้วจะหายแล้วค่อยเริ่งขึ้นไปใหม่

ไม่รู้ว่าอะไรเสื่อมหรือครับ จะหาที่ซ่อมได้ไหม

ซ่อมที่อมรได้เปล่า ผมจะได้เอาไปครับ

ไม่อยากซื้อชุดใหม่เลย ยังไม่มีตัง โดนค่าซ่อมรถก็อ้วกแล้ว

รูปและรีวิวเก่าครับ
    http://www.thetechzone.com/reviews/s...00/index.shtml

ตัวแอมป์ตรงกลางอะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบนะครับ
    Last edited by mandy; 24 Dec 2008, 14:37:49.

ผมว่าน่าจะเกี่ยวการจ่ายไฟแน่ๆ

Comment

C Filter บนวงจรภาคจ่ายไฟ (สังเกตุตัวที่ใหญ่ที่สุดในเครื่อง) อาจจะเสีย หรือลองเปลี่ยนค่าให้มากขึ้น

Comment

ระวังอมรทำพิษ

Comment

ขายต่อให้ผมดีกว่ามั็้งง...

Comment

Working...
          X