overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: Share ความรู้ Crysis Warhead

OverclockZone Member Sumate Saeleaw's Avatar

Default Share ความรู้ Crysis Warhead

ใครเล่น crysis warhead จบแล้วถ้าพอจะทำสรุปวิธีผ่านด่านต่างๆ ไว้หน่อยได้ไหมครับเพื่อเป็น แนวทางให้เพื่อนๆที่คิดจะเล่น หรือกำลังเล่นอยู่นะครับ ไม่ต้องเอาสูตร
    ครับเอาแค่วิธีผ่านว่าต้องทำอย่างไรก็พอครับ......ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เจอตัวประหลาดอะไรมีกระสุนเท่าไหร่ ประเคนใส่ให้หมดครับ
    รู้จักหลบบ้างในบางครั้ง เกราะเราอมตะอยู่แล้วไม่มีปัญหา หลบสักพักก็พลังเต็ม
    Speed Modeใช้คู่กับช๊อคกัน มันส์สะจายย

OverclockZone Member pong747's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    เจอตัวประหลาดอะไรมีกระสุนเท่าไหร่ ประเคนใส่ให้หมดครับ
    รู้จักหลบบ้างในบางครั้ง เกราะเราอมตะอยู่แล้วไม่มีปัญหา หลบสักพักก็พลังเต็ม
    Speed Modeใช้คู่กับช๊อคกัน มันส์สะจายย
    ตามนั้นครับ แป๊บเดียวเดี๋ยวก็จบ เกมส์เดี๋ยวนี้มันทำมาสั้นจะตายไป เพื่อที่จะมีภาคใหม่ต่อยอดออกมา บางเกมส์จบลงไปทั้งที่อารมณ์ยังค้างอยู่เลย

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

เคยได้ยินทหารมะกันพูดไหมครับ "ดอนท์ เลฟ เมน บีฮาย" ถ้าจำไม่ผิดนะน่าจะพูดแบบนี้

แต่ละฉากมันทิ้งไว้เกลื่อนเลย ดูง่ายๆจากด่าน เครื่องโดนยิงที่เราต้องขับรถไปหาอะ เหอะๆๆๆ

เกมนี้ไม่ต้องใช้บทสรุปครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมว่างภาคนี้ศัตรูมันน้อยไปหน่อย ผมชอบบุกแบบเงียบๆ ฮึๆ ฮาาๆ

OverclockZone Member agawin's Avatar
    Nakhonratchasrima

ผมมีความรู้สึกว่า ภาคนี้มันเล่นง่ายกว่าภาคที่แล้ว (ในเรื่องการเดินทางนะ เพราะว่าภาคที่แล้ว ผมงงตอนอยู่ในฐานพวกเอเลี่ยนอ่ะ ปวดหัวดี )

ส่วนเรื่องศัตรูผมว่า มันเก่งกว่าภาคแรกเลยอ่ะ (ภาค Nomad )

สรุป ไม่ต้องใช้บทสรุปก็ได้ ตายก็เกิดใหม่ หุหุ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

Quote Originally Posted by ittiphol View Post
    เคยได้ยินทหารมะกันพูดไหมครับ "ดอนท์ เลฟ เมน บีฮาย" ถ้าจำไม่ผิดนะน่าจะพูดแบบนี้

แต่ละฉากมันทิ้งไว้เกลื่อนเลย ดูง่ายๆจากด่าน เครื่องโดนยิงที่เราต้องขับรถไปหาอะ เหอะๆๆๆ

เกมนี้ไม่ต้องใช้บทสรุปครับ
    อ๋อนึกว่ามันพูดว่า "Don't love men behind" ไม่ชอบเข้าข้างหลังซะอีก 555

OverclockZone Member toriyama's Avatar

เกมนี้ถ้ามีบทสรุปก็ง่ายเกินไปครับ
    ของผมแผ่นแท้กำลังนึกว่าคุ้มที่ลงทุนมันส์มากๆ... จบซะงั้น...

OverclockZone Member poloman114's Avatar

ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่านะว่าภาคแรกพลังมันลดง่ายกว่าภาค warhead

OverclockZone Member bigkung's Avatar

ก็ ท่องไว้ว่าเรา คือ ไซโค ทหารหนุ่มผู้ที่บ้านเลือดที่สุดในหน่วย แร๊พเตอร์ แล้วเรามีชุดสูทที่โคตรเจ๋ง

แค่นี้แหละ แล้วคุณจะมันส์ได้สะใจโจ๋เจี๊ยกค่อกเลย

OverclockZone Member

ถ้าเล่น Delta เจอเอเลี่ยน โกยเหอะคับ - -*

สู้ไม่ไหว
    Last edited by Lawlight; 25 Dec 2008 at 23:27:28.

OverclockZone Member losopeem's Avatar

ภาคนี้เล่นง่ายครับ แปปเดียวจบ ผมจำไม่ได้หรอกครับจบแค่รอบเดียวเองเอาเป็นว่าติดตรงไหนก็ถามดีกว่าจะได้พอนึกออก

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

เกมส์นี้ มันต้องใช้ความรู้ด้วยหรือ???

เดินยิง เดินยิง เดินยิง

OverclockZone Member
    GetB@ckerS Clan !

ยิงอย่างเดียว เราแมร่งเหนือมนุษย์อยู่ล้ะ

OverclockZone Member tanawat01's Avatar

บู้เลยหะจะตายก็หลบหลังกล่องภาคนี้คอมมันไม่อึดครับ
    ภาคที่แล้วแม่งอึดเกินคนกว่าจะยิงตายแต่ล่ะคนแทบบ้า
    ยิ่งในบ้าที่มันมาเยอะๆนะโหยตายหลายรอบเลยเรา

OverclockZone Member Spy-Th's Avatar
    พังงา เมืองในหุบเขา จร้า^_^

ภาค 1 ยากกว่า ภาค 2 คับ......

ภาค 1 กว่าจะหลุดด่านในยานเอเลี่ยน..ปาเข้าไป 2 อาทิตย์...บางคนหาทางออกไม่ได้..เลิกเล่นเลยมั๊ง..

OverclockZone Member tanawat01's Avatar

Quote Originally Posted by Spy-Th View Post
    ภาค 1 ยากกว่า ภาค 2 คับ......

ภาค 1 กว่าจะหลุดด่านในยานเอเลี่ยน..ปาเข้าไป 2 อาทิตย์...บางคนหาทางออกไม่ได้..เลิกเล่นเลยมั๊ง..
    - - ทำใมเล่นนานจังผมแค่20-30นาทีมั้งเล่นครั้งไม่มีบนสรุป
    แค่ทวนลมไปและก็เห็นอะไรพังๆก็เข้าไปแค่นั้นจบต้องสังเกตหะด่านนี้อะ
    แสงไฟช็อตตรงไหนอะไรที่พังๆเข้าไปเหอะอะไรแปลกๆก็ลองยิงดู
    จะมาช้าก็อิตอนท้ายอะรอมันทิ้งขยะออก
    Last edited by tanawat01; 26 Dec 2008 at 09:34:29.

Bookmarks

Bookmarks