Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมานานแล้วครับเกี่ยวกับคอมที่ใช้กันใน องค์การนาซ่า กองทัพสหรัฐ และบริษัทผลิตCPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by amcrew View Post
    ระดับนาซ่า คงจะสร้างเองแล้วมั้ง
    จะคำนวนอะไร I7 @ 8 จิ๊กก็คงจะเอาไม่อยู่

คงใช้ตึกเป็นเคส จ่ายไฟด้วยโรงไฟฟ้าย่ิอมๆ
    ข้างในตึกก็คงไม่ต้องพูดถึง อิิอิ
    ท่าทางจะิจิงนะเนี่ย (ดูในหนังฝรั่งมา เหมือน อีเกิ้ล อาย ป่าวเนี่ย ) เอิ๊กก

Comment

แล้วห้องเก็บ Mainframe เย็นกว่าที่ ตึก CAT เปล่า -.-

Comment

พระเจ้า !! โล๊ะทิ้งเปลี่ยนใหม่เมื่อไหร่ผมขอเครื่องนึงสิ

Comment

เทคโนโลยีจริงๆ ผมว่าเค้าไปไกลโขแล้วครับ แบบที่ดีกว่า I7 ผมว่าเค้ายังกั๊กใว้อีกเยอะ ค่อยๆ ปล่อยออกมาให้คนใด้เป๋าแฟบกันเท่านั้นล่ะ ผมว่าเค้าน่าจะไช้พวก Cpu Cell ไรแบบนั้น

Comment

ฝากคุณ มีน Seiris ช่วยดูราคาให้ผมหน่อยนะครับ... ตัวนี้ผมอยากได้มาก แล้วผมจะโอนตังค์ให้..

Comment

หลังจากที่ ก๊าซ ฮีเลียมรั่ว ตอนปล่อย ไฮโดรเจนไปเมื่อตอนตุลานะครับ cern กำลังซ่อมอยู่ และจะทดลองจริง ๆ อีกครั้ง ประมาณ กรกฎา ปี 2009 ครับ

Comment

ดุเดือดจิงๆ

เหอๆ

Comment

มีจอฟ้ารึเปล่า

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post

คงไม่มี(มั๊ง)

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post

ถามประชดหรือเปล่า
                      UNIX จะปิดโปรเซสนั้นทิ้งได้
                      ขืนมีจอฟ้า หาดาวเทียมไม่เจอ
                      พอดีมีข่าวการชนของดาวเทียมให้ได้ยินบ่อยๆแน่

Comment

ยานThe Phoenix Landerใช้
                        CPU type: RISC built by IBM

CPU Speed: 33Mhz, equivalent to very old age i386 CPU!

RAM: 128MB

Operating System: a variant of Linux called VxWorks

ที่มา http://ahtim.com/nasa-computer-specs-to-mars/

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                          ยานThe Phoenix Landerใช้
                          CPU type: RISC built by IBM

CPU Speed: 33Mhz, equivalent to very old age i386 CPU!

RAM: 128MB

Operating System: a variant of Linux called VxWorks

ที่มา http://ahtim.com/nasa-computer-specs-to-mars/
                          ไอเครื่งนีเนี๊ยะเหรอครับ ใช้น้อยจังเนอะ

Comment

เอามาเล่นเกมยิงไข่คงจะลื่นหัวแตก อิอิ

Comment

Originally posted by kateriez View Post
                              พระเจ้า !! โล๊ะทิ้งเปลี่ยนใหม่เมื่อไหร่ผมขอเครื่องนึงสิ
                              ส่งเมล์ ไปบอก เจ้าหน้าที่ ที่นาซ่าให้มาสมัคร OCZ ไทยแลนด์สิ
                              เงินถึง เวลาจะโละ เปลี่ยนเทค เอามาขาย เวปนี้เลย ซื้อทุกชิ้น เม็ดๆ แต่บอกเค้าด้วยนะ
                              ระวังงานเข้า และ

มีเงาะ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                                ไอเครื่งนีเนี๊ยะเหรอครับ ใช้น้อยจังเนอะ

มันแค่เอาไว้ประมวลคำสั่งเล็กๆน้อยเองมั้ง

สั่งให้ขี้ ให้ตด อะไรประมาณนี้ 555

Comment

Working...
                                X