Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Asus EN9800GTX+ DK/512

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Asus EN9800GTX+ DK/512

คือว่าผมเพิ่งสั่งซื้อ PSU Enermax 460W Dual Fan มาน่ะครับ แต่พอของมาถึงปรากฎว่าตัว PSU มันไม่มีช่องเสียบไฟ Pci-Ex (ที่เป็น 6 pin) น่ะครับ ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าผมหาสายแปลงไฟจาก 4 pin ให้เป็น 6 pin เพื่อจ่ายไฟเลี้ยงการ์ดจอ ตัว PSU มันจะไหวไหมอ่ะครับ เพราะที่ตัว การ์ดจอรุ่นนี้มีไฟเลี้ยง 2 ช่องน่ะครับ ผมเห็นว่าเจ้าตัว PSU ไม่มีหัวไฟ Pci-Ex มาให้ผมเลยกลัวว่า PSU มันจะไม่ซัพพอร์ตน่ะครับ ตอนนี้ผมยังไม่ได้ประกอบเครื่องเลยน่ะครับ ก็เลยมาขอคำแนะนำก่อนน่ะครับ ถ้าท่านๆคืดว่าไม่ได้จะได้ส่งของไปเปลี่ยนน่ะครับ ขอบคุณครับ

ไม่แน่ใจ.....ลองเปลี่ยนพวก ICUTE ดู 650/750W......อิอิ

Comment

พอดีตอนสั่งของIcute ที่ TK มันหมดน่ะครับ เลยไปสอยรุ่นนี้มาจาก HardwareHouse มันคืนไม่ได้อ่ะครับ มีแต่ต้องเปลี่ยนรุ่นที่มีอยู่ที่ HardwareHouse อย่างเดียว เหอๆ คือสิ่งที่ผมอยากรู้ก็คือ ปกติแล้วถ้าตัว PSU ไม่มีPinเสียบไฟเลี้ยงให้การ์ดจอ เราสามารถหาหัวแปลงมาแปลงเองได้ใช่ไหมครับ และปกติแล้ว เจ้า Asus EN9800GTX+ DK/512 เนี่ย PSU 460W แท้ เอาอยู่ป่าวครับ

Comment

สเป๊กเครื่องมีไรบ้าง ของผมตามลายเซ็นใส่ได้ แต่ น่าจะโหลดสุดๆเลย

ซื้อใหม่ก็ 500วัต ขึ้นไปดีกว่าครับ

Comment

สเปกตามนี้เลยครับ
          CPU:E8400
          M/B:Asus P5QL-E
          Ram:Gskill 4GB (2GB*2) Dual Chanel
          HDD:SG 500G/7200RPM
          Drive:Asus DVD-RW
          Case:Raidmax Ninja
          VGA:Asus EN9800GTX+ DK/HTDI/512M PCI-EX
          PSU:Enermax 460W DualFan

Comment

Originally posted by samino View Post
            สเปกตามนี้เลยครับ
            CPU:E8400
            M/B:Asus P5QL-E
            Ram:Gskill 4GB (2GB*2) Dual Chanel
            HDD:SG 500G/7200RPM
            Drive:Asus DVD-RW
            Case:Raidmax Ninja
            VGA:Asus EN9800GTX+ DK/HTDI/512M PCI-EX
            PSU:Enermax 460W DualFan
            ผมว่าพอคับ

Comment

ไปเปลี่ยน liberty....อิอิ

Comment

ใส่ได้ครับ แต่ มันจะทำงานหนักเลยครับ ถ้าเขาให้เปลี่ยนรุ่นได้ ลองดูตัวอื่นครับ เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย

Comment

ถ้าเปลี่ยนรุ่น ของ Enermax มันกระโดดไป 3,000-4,000บาทเลยน่ะครับ ม่ายยยไหววครับ ^^! แต่ท่านๆคิดว่าแค่นี้ยังไหวใช่ไหมครับ

Comment

i cute watt เต็ม คุ้มครับ

Comment

น่าจะพอนะคับ เพราะผมก็ใช้อยู่คับ

Comment

น่าจะพอนะครับ เห็นหลายท่านใช้อยู่

ผมก็ใช้อยู่ กำลังจะไปถอย 9800GTX+ มาใช้เหมือนกัน

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่เข้ามาเสนอแนะ เดี๋ยวยังไงได้ประกอบเครื่องเมื่อไหร่จะมาแจ้งผลครับ ^^

Comment

รอชมครับ

Comment

Working...
                            X