Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก Laptop บางเบา อึดถึก สวยงาม จอ 12.1 นิ้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก Laptop บางเบา อึดถึก สวยงาม จอ 12.1 นิ้วครับ

ความต้องการ
    1. จอภาพ 12.1 นิ้ว
    2. CPU อะไรก็ได้ ใช้งาน Vista แล้วไม่อืด
    3. การ์ดจอ On Board ก็ได้ครับ
    3. Hard Drive ความจุมากกว่า 120 Gb
    4. ส่วนใหญ่เน้นเรื่องการทำเอกสาร พรีเซนต์งาน หาข้อมูลบนอินเตอร์เน็ต
    5. เดินทางบ่อยมาก ทนถึก บางเบา น้ำหนักไม่เกิน 1.9 ก.ก. Adapter เล็กไม่เกะกะ
    6. ดีไซน์สวยงาม ไฮโซ
    7. ราคาไม่เกิน 25,000 บาทครับ

ตอนนี้มีตัวเลือก 2 รุ่น 2 แบรนด์ครับ
    Lenovo V 200
    Compaq Presario CQ20-210TU

เลือกไม่ถูก ช่วยฟันธงหน่อยครับ

หรือยังมีตัวเลือกอื่นๆ อีกครับ ถ้าเป็นจอขนาด 13.3 น้ำหนัก ความคล่องตัว จะแตกต่างกันมากหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับท่านกูรูทั้งหลาย

SPECIFICATION ด้านล่างครับ
    Attached Files
    Last edited by quad; 24 Dec 2008, 16:43:03. Reason: Need to change topic name

เปนผมเลือก lennovo cpu แหล่มกว่า^^

Comment

Lenovo ครับพี่น้องแต่ต่างกับ Compaq ตรงที่ Lenovo เป็นการ์ดจอออนบอร์ด รุ่นเก่าครับพี่น้อง Compaq เป็น P40 ครับแรงกว่า แต่ก้อยังเชียร์ Lenovo เหมือนเดิม ตรงที่ CPU แรงกว่าครับพี่น้อง

Comment

x200 *ครับ 555555+++

ผมว่า v200 ดีกว่าครับ 555++

Comment

ราคานี้หา T8100 ได้ด้วยหรอ

พึ่งเห็นนะเนี่ย

ผมเอาตัวล่างอ่ะ

เอาตัวบนไปเวลาเล่นเกมก็ไม่ต่างจากตัวล่างหรอก

แต่ตัวล่าง CPU แรงทิ้งแบบไม่เห็นฝุ่น เวลาทำงานน่าจะเกิดประโยชน์มากกว่า

Comment

ราคานี้หา T8100 ได้ด้วยหรอ

พึ่งเห็นนะเนี่ย

ผมเอาตัวล่างอ่ะ

เอาตัวบนไปเวลาเล่นเกมก็ไม่ต่างจากตัวล่างหรอก

แต่ตัวล่าง CPU แรงทิ้งแบบไม่เห็นฝุ่น เวลาทำงานน่าจะเกิดประโยชน์มากกว่า

Comment

ผมก็งงง กับราคาเหมือนกันครับ
              T8100 แรงกว่าแน่นอน
              มวยคนละรุ่นเลยเอา T8100 Vs T3200 เหอๆ

Comment

สำหรับคำตอบข้อแรก ผมเลือกตัวล่างเหมือนกันครับ

ส่วนตัวอื่นที่แนะนำ
                S32W เป็นอีก 1 คำตอบที่ศักยภาพไม่แพ้้กันนะครับ
                ทั้งสเป็ค ดีไซน์สีขาวที่เลิศหรู
                ( แต่ใจจริงอยากเชียร์ S33Wมากกว่า )

Acer Aspire 2930Z-341G25Mn/X146
                ก็น่าสนนะครับ ด้วย Intel GMA 4500 HD
                กับ HDD ขนาด 250 GB

Comment

ราคานี้ได้ P8100 เลยหรอ ไม่น่าเชื่อเลย แถม 12" อีกต่างหาก

Comment

ซื้อรึยัง ถ้ายัง ดัน thinkpad R61 ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ www.thaithinkpad.com ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ ผมชอบ ThinkPad นะ แต่ขนาดใหญ่ และน้ำหนักมากเกินไปครับ

Comment

lenovo ครับผม

หุหุ

Comment

Working...
                        X