Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้ใช้ Window 7 กับ เกมและโปรแกรมต่างๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้ใช้ Window 7 กับ เกมและโปรแกรมต่างๆ

ถามว่าโปรแกรมที่ใช้ได้บน วิสต้า ก็สามารถใช้ได้บน Se7en เหมือนกันหมดหรือเปล่าครับ
    คิดว่ากำลังจะเปลี่ยนจากวิสต้าเป็น Se7en อะคับ
    แล้วลง Se7en โปรแกรม-ข้อมูล-เกม ในเครื่องจะหายไหมครับ

มันก็เหมือนลงวินโดวส์ใหม่นั่นแหละครับ
    แต่สำหรับ 7 แรม 2GB สบายๆครับตอนนี้ทดสอบใช้กับแรม 1GB ปริ่มๆจะหมดเฮ้อ
    ส่วนเกมอันไหนเล่นกับวิสต้าได้7มันก็เล่นได้ครับ

Comment

windows 7 มันยัง beta อยู่เลยนะครับ

เรื่องโปรแกรมกับเกมเท่าที่ผมลองใช้ๆดูไม่มีปัญหาอะไรครับ เหมือนกันหมด driver ยังใช้ตัวเดียวกันเลย
      แต่บางทีมันอาจรันไม่ได้ เราก็ใช้ compatibility modeซะ

โปรแกรมลงใหม่หมดแน่นอนครับ แต่เกมนี่ ถ้าลงwindowsไว้อีกpartitionนึงก็ไม่ต้องลงใหม่
      ทำdual boot กับvistaเอาไว้ก็ได้ครับ กันเหนียว

ถ้าจะลงwindows7 จริงๆ รอหลังจาก 5มกราครับ ตัวbetaแท้ๆจะออกวันนั้น

Comment

โอเคครับ เพราะผมก็ยังปอดแหกอยู่ ไม่กล้าลง

Comment

โอว์ความรู้แฮะผมมีแต่ยังไม่กล้าลง

Comment

-ลงได้ปกติดีครับ เเต่โดยรวมผมว่าเหมือน Vista มาก ไม่ค่อยเห็นอะไรเปลี่ยนแปลงชัดเจน อาจคงเพราะยังเป็นตัว Beta
            -ตอนนี้ใช้มาเดือนกว่า ๆ ยังไม่เจอปัญหาครับ โดยเฉพาะเกม เเล้วก็โปรแกรมงานเขียนเเบบ สวนใหญ่ใช้อะไรได้กับ Vista มา Win7 ก็ใช้ได้ เเต่เรื่องเเรมรู้สึกจะทำได้่ดีกว่า Vista ไม่กินเยอะ

ปล.ลงเล่นดูครับ Spec ผม ตามลายเซ็นต์ เล่่นได้ไม่เจอปัญหาเรื่อง Driver

Comment

Dx มันเป็น Dx อะไรเหรอคับ 10 หรือ 11

Comment

Windows Se7en มันต่างจาก Vista ยังไงอะคับ

แล้วตัวไหนดีกว่า

Comment

http://www.i3.in.th/news/view/145

noww!!

Comment

รอชักเดือนหนึ่ง ให้มันเสถียน ก่อนดีกว่าไหม ครับ จะได้ไม่ต้องลงใหม่หลายรอบ

Comment

ถ้าไม่รีบอะไรก็รอBeta1 หรือไม่ก็2ไปเลยก็ได้

แต่ที่จริงก็ยังไม่มีความจำเป็นอะไรที่จะลองใช้อย่างจริงจังกับWindows "Beta"

Comment

สนใจ windows 7 เชิญไปที่เวป www.monavista.com เลยคับมีทุกคำตอบแน่นอน

Comment

ตอนนี้กำลังโหลด beta1 ที่หลุดมากันอยู่ไม่รู้ของแท้ใหม ไปช่วยทดสอบใด้นะครับ ^ ^

Comment

โปรแกรมใช้ได้เยอะเกมส์offline เท่าที่ลองของปีก่อนและปีนี้เล่นได้สบาย
                            แต่ถ้าคุณเป็นคนที่ชอบเล่นเกมส์ออนไลน์ให้มองข้ามWindows7ไปเลยเพราะยังไม่ปัญหากับGG

Comment

RAM 4GB เห็นและใช้งานได้เต็มไหมครับ หรือจะมี ver x64 ต่างหากอีก

ถ้าดีไม่ใช้ vista ละลาก xp ต่อไปจนกว่า windows7 จะออกตัวเต็ม

Comment

Working...
                              X