overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: ความจริงแล้ว เหมือนว่า Barton จะแรงกว่า Venich หรือว่าแอนคิดไปเองคะ์์์์???????

OverclockZone Member

Default ความจริงแล้ว เหมือนว่า Barton จะแรงกว่า Venich หรือว่าแอนคิดไปเองคะ์์์์???????

คือว่าเอา Barton ของเพื่อนมาลองค่ะ 2500+ กะ Venich 3000+ ทำไม Barton
    บู๊ตเสร็จก่อนละคะ งงมาเลยค่ะ แปลกมาก...ทั้งๆ ที่ Venich เทคโนโลยี้ใหม่กว่า
    ปล. ระบบคล้ายๆ กัน

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

มันไม่เกี่ยวกับ cpu อย่างเดียวนะน้องสาว

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

ตอนบู๊ตเครื่องวัดกันไม่ได้หรอกคับ ต้องวัดกันตอนรันโปรแกรมว่าใครจะแรงกว่า

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แรมไม่แรงมันอยู่ที่ใจครับ สำหรัผม TUNDERBIRD 1Gเครืองเอาไว้พิมพ์งาน ผมบูทไว้กว่า VANIC ผมซะอีก วิ่ง2ขีด ทะลุเข้าวินโดวเลยครับ 555

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

จะ Boot เร็ว ไม่เร็ว มันอยู่ที่หลายปัจจัย

Bios

HDD กี่รอบ มอเตอร์ดีสมบูรณ์ หรือไม่

RAM

CPU

ที่เจอบ่อยที่สุด เลย ก็คือ "ดวง" ครับ

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Cerelon D พิมงานแรงกระฉูด P4 ยังอาย

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

วัดกันไม่ค่อยได้หรอกครับการเข้าวินโดว์ถ้าจะวัดกันจริงๆต้องใช้โปรแกรมรันครับง่ายๆลองรัน Photoshop 7.0 ดูครับว่าจะต่ำกว่า 3 วิมั้ยครั้งแรกถ้าต่ำกว่าก็ถือว่าแรงครับง่ายๆทั้งต้องสเปคเท่ากันนะถึงจะวัดกันด้ครับ

ปังปอนด์
    Guest

สำหรับ AMD แล้ว ของใหม่ ก็ไม่ได้ดีขึ้น เสมอไป หรอก จำไว้ ซะ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ปอนด์ มามะ กลับหลังคาแดงเร็ว เลิกป่วนกระทู้ได้แล้ว

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

เขาคงจะ Optimize Windows มาดีด้วยหรือเปล่าครับก็เลยรู้สึกว่าบู๊ตเร็วกว่า
    Last edited by Yoshimitsu; 18 Feb 2007 at 23:18:31.

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

อืม... ปรับแต่งวินโดวส์ดีๆ 20วิก็บูตเสร็จแล้ว

OverclockZone Member เสือไรเฟิล's Avatar

เหอๆ ของผม อ๊อฟตี้ 175 แรงนรกแตก กว่าจะบูทเข้าวินโด้ แล้วพร้อมใช้งาน ปาไป 2นาที(กว่าแอนตี้ไวรัสจะรันตัวกว่าไอ้โน้นไอ้นี่จะเสร็จ)
    ไม่ได้เกี่ยวหรอกว่าCPUจะแรงไม่แรง มันอยู่ที่ ว่างลงโปรแกรมไว้เยอะแค่ไหน แล้ว ตอนstartup ยัดโปรแกรมไปไว้แค่ไหน

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เพิ่งเห็นผู้หญิง หันมาใช้ AMD ก็คราวนี้แหละ

คนตั้งกรทู้ อยู่คณะไร เหรอ ครับ

Ham
    Guest

เวงกรำนั่นแหละงับไม่เกี่ยวที่cpuเอาหัวและตัวกะหัวจัยเปงประกันได้เลยตอนบู๊ตเครื่องเนี่ย
    Amd 64 x2 3800+
    M2n-E
    Rox 512/667*2
    Spark Gf7600Gs DDR3
    HDD 80
    LCD 17*740N
    เนี่ยบูตเครื่องที่5นาที
    ยิ่งตอนรีต๊าดเครื่องแทบร้องรอหลอนเลย
    บู๊ตเสร็จออกมาเล่นเกม FEARต่ออีกหลอนเข้าไปใหญ่
    -*-

OverclockZone Member xclamator's Avatar

แฟนเก่าผมก็ชื่อแอน อยู่เชียงใหม่ด้วย

เห็นชื่อแล้วคิดถึงจัง
    อยากจะกลับไปวันเก่าๆ
    อยากจะมีช่วงเวลาให้เราได้แก้ตัวอีกครั้ง

Venice ต้องแรงกว่า Barton อยู่แล้วครับ

OverclockZone Member nomo's Avatar

ไดร์เวอร์ด้วยนะคับ.. ไดร์เวอร์มีปัญหาก็โหลดนานนะ...

OverclockZone Member

ถ้าจะวัด วัดที่การ render ดีกว่าครับ และก็วัดที่การใช้งานโดยรวมครับ จะเห็นผลมากกว่า

OverclockZone Member Kunio's Avatar
    อยู่ข้างๆสาวแว่นตลอดไป...ว่าแต่จะไปหาไหนอะ ?

แผ่นที่ลงVersionอะไรละคับ . . .แผ่นที่ผมมี รุ่นเก่า V1 อะบูต 2 - 3 นาทีแน่ะ --"
    แต่แผ่นใหม่ๆไปอย่าง V9 อะ...เร็วมากคับ

saolaee's Avatar

ยินดีที่ได้รู้จักเจ้าของกระทู้นะครับ อยากไปเที่ยวเชียงใหม่จัง อิอิ

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

จีบ นะ ^ ^

Bookmarks

Bookmarks