Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นเกี่ยวกับ hd4870 จะซื้อ หลังปีใหม่!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นเกี่ยวกับ hd4870 จะซื้อ หลังปีใหม่!

ก็จะซื้อคอมใหม่ อะคับ หลังปีใหม่ กะเอาดีๆไปเลย

แรกๆก็ มอง e8400+ hd4850 คิดไปคิดมา เพิ่มไม่กี่พันก็ ได้ hd4870 และ

เลยอยากดูความเห็นพี่ๆ หน่อยคับว่าเป็นไง

*คอมตัวเก่าผม เก่ามากๆๆ p4 2.4ghz ram512 gf7300gt พอดีไม่ค่อยได้อับอะคับ- -

และไอ้ 4870 เจอกับ 9800gtx+ อันไหนแรงกว่ากันอะ (เรื่องภาพไม่เกี่ยวน่ะ)

4870 แรงกว่านะ

จะซื้อแล้วค่อยมาถามครับ

Comment

ใจเยนๆๆ ของใหม่ที่จะออกจะทำให้ราคาเขย่าอีกรอบ

Comment

ความคิดผมนะ การ์ดจอ 4850ราคา5900 4870ราคา9900 ส่วนต่าง4พัน ผมเอาไปทำอะไรอย่างอื่นดีกว่า การ์ดจอเป็นอะไรที่ราคาตกไวมาก ใช้ไม่คุ้มด้วย เชื่อเหอะกลางปีหน้า4870 ก็ปรับได้แค่ระดับกลางๆ 9900 ก็เหลือสัก 4พันกว่า

Comment

เพิ่มไม่กี่พันหรอกครับ...แค่ 4000 เอง...นิดเดียว....อิอิ

Comment

เอาเงินส่วนต่างไปทำอย่างอื่นได้อีกเยอะเลยนะนั้น 4850 หรือ 9800gtx+ ก็เหลือกินแล้วครับ

Comment

Originally posted by tg1985 View Post
              เอาเงินส่วนต่างไปทำอย่างอื่นได้อีกเยอะเลยนะนั้น 4850 หรือ 9800gtx+ ก็เหลือกินแล้วครับ
              ผมก็คิดแบบนั้นอะครับ (ขนาด 3870 หรือ 8800GT ผมก็ว่าแรงมากมายแล้ว)

Comment

ตามสภาวะครับ มีเงินก็ซื้อ ซื้อก่อนแรงก่อน ของมันก็ออกมาให้อยากซื้อเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                  เพิ่มไม่กี่พันหรอกครับ...แค่ 4000 เอง...นิดเดียว....อิอิ

มาม่าได้เป็นเดือนเลยนะครับ นั่น ..

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
                    มาม่าได้เป็นเดือนเลยนะครับ นั่น ..
                    ไม่ใช่เดือนครับ 2เดือนเลยผมว่า

Comment

Originally posted by hazarachi View Post
                      ไม่ใช่เดือนครับ 2เดือนเลยผมว่า
                      แต่ผมว่า 3 เลยนะครับ

Comment

ถ้าซื้อแร้วได้ใช้ผมว่ามันคุ้มทั้งนั้นแระไม่ว่าต่อไปราคาจะตกถ้ากลัวราคาจะตกก้อไม่ได้ใช้อ่ะคับ

ทำใจยอมเสียตังซื้ออย่างที่ท่านนึงบอกซื้อก่อนแรงก่อน ถึงต่อไปมันไม่แรงก้อเหมือนฮอนด้า90แระคับม่ะก่อนแรงตอน

นี้ไม่แรง

ของแบบนี้ถ้าตามกระแสจะคิดได้ว่าไม่คุ้มถ้าไม่ตามกระแสก้อคุ้มแระคับ สู้ๆ [แต่ผมว่า4850ก้อแรงดีนะพอเพียง

สำหรับผม]

Comment

4850 ก็แรงเหลือๆแล้วท่าท่านใช้แค่จอ19นิ้วอะน่ะ ท่าจอ22นิ้วขึ้นไป4870เลย

Comment

4870 มือ 2 ราคา 7 พันนิดๆ

Comment

มีตังก็ซื้อครับ ความคุ้มมันอยู่ที่คนใช้อย่างว่า

ต่อให้ถูกดีแค่ไหนซื้อมาไม่ได้ใช้ก็เ่ท่านั้น

อย่างในแคสเพื่อนผม ตอนนั้น8800 ราคาหมื่นกว่ามันซื้อมาเล่นเเรค - -*

Comment

Working...
                              X