Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista 32 bit กับ Vista 64 bit อันไหนเล่นเกมนี้กว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista 32 bit กับ Vista 64 bit อันไหนเล่นเกมนี้กว่ากันครับ

คือผมจะลงWindowsใหม่กำลังคิดอยุ่ว่าระหว่าง 32 กับ 64 bit เนี่ยอันไหนดีกว่ากันครับ

ขอผู้รู้ชี้แนะให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ส่วนตัวถามว่าอันไหนดีกว่า ผม ตอบเลย 64บิทดีกว่า แต่ถ้าเล่นเกมส์ ก็พอๆกัน อาจจะดีกว่าถ้ามีเกมส์รองรับ 64บิท อย่างเช่น crysis แล้วแต่จะเลือกลงครับ ถ้าอยากมองไปถึงอนาคตหัดเล่น 64บิทเอาไว้เลยก็ได้ เด๋วนี้มีโปรแกรม ที่รองรับ 64บิทออกมาหลายแล้วเหมือนกัน ส่วนเรื่อง driver ไม่มีปัญหา

Comment

ถ้าใช้แรม 4GB ขึ้นไปเล่น 64 บิตดีกว่าครับ
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

อย่าไปดุที่เกมเลย มันเล่นได้คือๆกันนะแหละ ไปดู hw ดูอุปกรณ์ ดูโปรแกรมต่างๆที่เราใช้ดีกว่า ว่ารองรับหรือเปล่า

Comment

ผมอยากรุ้ว่า xp หรือ vista 64บิท ที่ว่าๆกันว่าโปรแกรมไม่ซัพพอทอ่ะ มันมีโปรแกรมไรบ้าง เพราะผมลงได้ทุกโปรแกรม ยกเว้น windowslive 9.0 ลงได้แต่ windowslive 8.5

Comment

ผมก็ใช้ Vista 64 bit และ Vista 32 bit
            มีฮาร์ดดิสก์ 2 ก้อนอ่ะ ก็เลยทำก้อนละ OS อิอิ

แต่บางทีก็เปลี่ยนมาใช้ XP 32 bit แทน Vista 32 bit ผมโกสไว้ อิอิ 10 นาทีได้ใช้ windows

Comment

Originally posted by marchz View Post
              ผมอยากรุ้ว่า xp หรือ vista 64บิท ที่ว่าๆกันว่าโปรแกรมไม่ซัพพอทอ่ะ มันมีโปรแกรมไรบ้าง เพราะผมลงได้ทุกโปรแกรม ยกเว้น windowslive 9.0 ลงได้แต่ windowslive 8.5
              พวก partition ver. เก่าๆ

anti virus บางตัว บางตัวก็แยก 32bit 64bit

มีอีกเยอะ แต่ตอนนี้เค้าก็ทำ 64bit เพิ่มกันเกือบหมดแล้วล่ะ

msn ผมใช้ ตัวล่าสุดที่มันใหญ่ ๆ อะ อัพเดตไปแต่ดันไม่มี plus

Comment

ใช่ส่วนใหญ่เป็นพวกโปรกรมเก่างๆ บางโปรแกรม ตอนนี้มันก็มีเวอชั่นใหม่ๆออกมากันหมดละ ผมว่าไร้ปัญหาทุกอย่างโดยเฉพาะ64บิท ชาตินี้คงไม่มีวันกลับไปเห็น 32บิทอีกละ

Comment

Working...
                X