Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากประกอบชุดน้ำเองแต่ใจไม่กล้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อีกวิธ๊ก็ถามๆคนแถวนี้ก็"ด้คับ ใครว่างเด๊วเค้าคงไปช่วยถ้าใกล้ -.- ลองชวนๆท่านเปาดูคับ 55+

Comment

Originally posted by SatoKaiba View Post
      อีกวิธ๊ก็ถามๆคนแถวนี้ก็"ด้คับ ใครว่างเด๊วเค้าคงไปช่วยถ้าใกล้ -.- ลองชวนๆท่านเปาดูคับ 55+
      มีน้ำเมาให้กินก็ตกลงเลย เต็มที่

Comment

Originally posted by FDS View Post
        มันไม่เป็นอะไรครับ

ไปปิดใน bios ครับหรือไม่ก็กด resume ไปเลยครับไม่เป็นปัญหาอะไร

ปิดตรงไหนคับ ไม่รู้จัก

Comment

Fan error หายแล้วคับ

แต่ตอนนี้ ตอนเปิดคอมหน้าแรก ที่มันจะบอกสเปกเครื่องหาย อ่า เปนไรอีกไม่รู้...

Comment

ตอนผมต่อ ต่อเสร็จเช็คแต่ละจุดมันแน่นดีพอมั้ย แล้วเอาผ้าแห้งมารองแถวบล๊อค cpu ได้ก็ดี กันแตก แตกมาหกใส่เมนบอร์ด การ์ดจอ เต็มๆแน่ แล้วเอามือวางใกล้สวิตเปิดคอม น้ำแตกจะได้ปิดทัน

Comment

ไม่มีครัยเป็นตั้งแต่เกิดครับ

ลุยโลดๆๆ

อีกอย่างครับแนะนำ

ตอนแรกพอต่อเสดเดินระบบแต่ชุดน้ำนะครับ

หาสายมาจั๊ม เขียวดำ

ให้มันทำงานแต่ชุดน้ำ

เผื่อเป็นไรมามันไม่ได้ไม่ยุ่งยากครับ

สู้ๆครับ

Comment

ซิลิโคนทายังไง หรอครับ สอนที ขอรูปด้วยก็ดีครับ

Comment

ทีแรกก็ให้ต่อข้างนอกเคสก่อนครับถ้า OK จึงค่อยยัดลงเคส แล้วก็ให้เดินเฉพาะระบบน้ำก่อน โดยถอดสายไฟที่เสียบกับ MB ออก แล้วเอาสายไฟจั๊มที่ขั้วของสายไฟสีเขียวกับสีดำให้ปั๊มทำงาน ถ้าทำงานดีไม่รั่วไม่ซึม เดินปั๊มไล่ลมออกจากระบบ เติมน้ำให้ได้ระดับดีแล้วก็ปิดเครื่อง ทีนี้ก็ต่อสายไฟให้ครบเป็นอันจบ ถ้ามีน้ำหกบ้างก็เอากระดาษทิชชู่เช็ดให้แห้ง ตอนทดลองระบบน้ำนี่การ์ดจอยังไม่ต้องใส่ก็ดี จะได้ทำงานสะดวก แล้วถ้าน้ำหกรั่วจะได้ไม่เลอะด้วย ซิลิโคนก็ใช้เหมือนกับซิ้งค์ลมนั่นแหละครับ เกลี่ยบางๆให้ทั่วกระดอง CPU แล้วเอา WB ประกบยึดให้แน่นก็จบ ระวังเอียงด้วยเน้อ
                  Last edited by rc4739; 7 Jan 2009, 13:44:52.

Comment

อย่าไปกลัวครับ ใช้น้ำกลั่น ปตท สบายใจได้ รั่วมาแล้ว เช็ดให้แห้ง ก็ใช้งานได้ ไม่ช๊อต รับรอง

นานมาแล้ว เคยรั่วใส่การ์ดจอ เปิดเครื่องแล้วภาพเสีย ตกใจมาก มองเข้าไปในเคส โอ้ว!!! น้ำนองเต็มการ์ดจอเลย รีบปิดเครื่องเอาการ์ดมาเช็ดให้แห้ง แล้วใส่เข้าไปใหม่ ก็ตกใจอีกครั้ง โอ้ว!! ใช้งานได้ปกติ

ตั้งแต่นั้นเลยไม่กลัวอีกเลยครับ น้ำกลั่น ปตท มันไม่นำไฟ สบายใจได้เลยครับ

Comment

"รั่ว" ไม่เปป็นไรครับ คอมว่ายน้ำเป็นครับ

Comment

สู้ๆครับ

Comment

สู้ๆอีกคน เอาจัยช่วยคับ

Comment

เอาใจช่วยเหมือนกันครับผมกำลังคิดเล่นน้ำอยู่เหมือนกันแต่กลัวน้ำแตกเดี๋ยวจะต้องมานั่งหยอดกระปุกอีก

Comment

Working...
                            X