Announcement

Collapse
No announcement yet.

At4600+ / NF6P-VSTA ขึ้น 3gb แล้วคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• At4600+ / NF6P-VSTA ขึ้น 3gb แล้วคับ

พอดีนั่งทำเกือบทั้งวันทีนี้เลยกระจ่างพอลองอัดดู ขึ้น 3 คับพี่น้อง

********Spec ตามลายเซ็น --ย้ำ No vga / HD 60g / DVD IDE (เมื่อประมาน 3-4ปีที่แล้ว)

คะแนน cpumark99 ได้ 319 คับ

cpu 12*251

kington bus800 แต่ผมทำ 667

HT link อัดหมดบอร์ดคับ 1000

ไฟ cpu สุดบอร์ด 1.35

ไฟแรม 2.2

ไฟชิบเซ็ท 1.30

ใครใช้อันเดียวกับผมถามได้นะคับแบ่งบันกันผมก็ได้ความรู้มาจากในบอร์ดนี้ทั้งนั้น+มั่วไปมั่ง

อันนี้ หลักถาน -*-

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=469331
    Attached Files

ใช้ได้แล้วครับ

ลองลดตัวคูณลงไปแล้วใช้บัสที่สูงขึ้นมาอีกครับ

Comment

ลองลดตัวคูณ แล้วดันบัสดูครับ บัสน่าจะได้ซัก 270-280 ในสเปคท่าน

Comment

บอร์ดเทพมั๊กๆ ^^

Comment

รัน othos แล้วมันก้จาวูบแน่เลยคับ ไฟ cpu ได้น้อยไปเสียดาย

Comment

ลองแบบที่พี่วิกรบอกครับ
            แต่ถ้า ไม่ผ่าน ลองลด HT เป็น 800 ครับ
            เล่นบัส มันส์ได้อีกครับ

Comment

คับ ตอนนี้จนอยู่รอมีตังซ์้อใมห่

Comment

ปรับยังไงให้ เสถียน อะคับ

แล้ว vga ออนบอร์ดจะมีปัญหากับการแชร์แรมมั้ย

ปรับ ต้ังค่าใน ไบออสยังไงดี

Comment

GHz อะเปล่าครับ

Comment

เมพ

Comment

ขอรายละเอียดในการปรับ Bios หน่อยได้มั้ยคับ

ฟังชั่นต่างๆอะ ปรับไม่ค่อยถูก

Comment

Working...
                      X