Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการ์ด ref กับ non ref การ์ดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการ์ด ref กับ non ref การ์ดครับ

มันแตกต่างกันไหมครับ เห็นการ์ดที่เป็น non ref มันแตกต่างกันกับ ref พอสมควรเลยครับ
    ทั้ง PCB zink mosfet วางไม่เหมือนกัน non ref น้อยกว่า ref อยากรู้ทำงานได้เท่ากันใช่ไหมครับ
    แค่ทำให้ประหยัดขึ้นใช่ไหมครับ แล้ว ref กับ non-ref อันไหนดีคลาสิตกว่ากันครับ

Last edited by adtong; 25 Dec 2008, 02:02:20.

ปกติ non ref ทำมาเพื่อลดฟามร้อนครับ

Comment

ความร้อนน้อยลง oc ได้มากขึ้น

ref คลาสสิกกว่า อิอิ

Comment

อย่างที่ว่านั่นแหละ non-ref ทำมาเพื่อลดความร้อน

และอาจจะลากได้ไกลกว่า ref ในบางยี่ห้อ

Comment

Working...
        X