Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU INTEL E5200 คู่กับ แมนบอร์ดตัวไหน ไว้ OC ได้ไกลๆอะ คร๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU INTEL E5200 คู่กับ แมนบอร์ดตัวไหน ไว้ OC ได้ไกลๆอะ คร๊าบ

CPU INTEL E5200 คู่กับ แมนบอร์ดตัวไหน ไว้ OC ได้ไกลๆอะ คร๊าบ
    งบไม่เกิน 3000 บาทคับ แนะนำหน่อยนะคับ ^^ ขอบคุณคับ

บอร์ดอะไรก็ลากได้เยอะครับ ตัวคูณมันเยอะ เจียดเงินไปซื้อซิ้งcpuใหม่ดีกว่าครับ ถ้าซิ้งเดิม บอร์ดเทพแค่ไหนก็ไม่มีทางได้ 4.0GHz ครับ

Comment

Originally posted by Ittipol02 View Post
      บอร์ดอะไรก็ลากได้เยอะครับ ตัวคูณมันเยอะ เจียดเงินไปซื้อซิ้งcpuใหม่ดีกว่าครับ ถ้าซิ้งเดิม บอร์ดเทพแค่ไหนก็ไม่มีทางได้ 4.0GHz ครับ
      ผมทำได้คับ

Comment

จากที่ลองค้นกระทู้ดูนะคับ เจอตัวนี้ GA P31 DS3L เห็นเค้าว่าไปได้ไกลเหมือนกัน
        แล้วยังพอมีตัวอื่น อีกไหมคับที่ใกล้เคียงหรือว่าแรงกว่าตัวนี้อะคับ
        แนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ ^ ^

Comment

ของ MSI NEOอะไรซักอย่างเนี่ยแหละ และก็ของ DFIอะ ส่วนราคาผมไม่รู้คับ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
            ผมทำได้คับ
            4.0GHz พอบูทติดไม่เอานะครับ ถ้าใช้โปรแกรม intelburntest ผ่าน ผมจะมาถอนคำพูดให้ครับ
            ขอกราฟแสดง temp กับ Vcore ด้วยครับ ไม่จำเป็นต้องถ่ายรูปซิ้งที่ใช้ครับ

ดูจากsigคุณ อาจจะไม่มีE5200ให้ลองแล้ว ไม่เป็นไรครับลองแค่โปรแกรมก็ได้ ไม่รู้ใช้กับamdได้หรือเปล่า จะได้รู้ว่ามันมีอะไรที่ร้อนกว่า othos ผมใช้ tuniq ลากเกิน4GHzยังยากเลยครับ temp 80-90 ไฟ 1.5กว่าๆ ลดไฟลงนิดเดียวก็รีสตาร์ทครับ เพิ่มไฟเพิ่มคล้อกมันก็ร้อนกว่าเดิมอีก
            Last edited by Ittipol02; 25 Dec 2008, 12:53:16.

Comment

Originally posted by Ittipol02 View Post
              4.0GHz พอบูทติดไม่เอานะครับ ถ้าใช้โปรแกรม intelburntest ผ่าน ผมจะมาถอนคำพูดให้ครับ
              ขอกราฟแสดง temp กับ Vcore ด้วยครับ ไม่จำเป็นต้องถ่ายรูปซิ้งที่ใช้ครับ

ดูจากsigคุณ อาจจะไม่มีE5200ให้ลองแล้ว ไม่เป็นไรครับลองแค่โปรแกรมก็ได้ ไม่รู้ใช้กับamdได้หรือเปล่า จะได้รู้ว่ามันมีอะไรที่ร้อนกว่า othos ผมใช้ tuniq ลากเกิน4GHzยังยากเลยครับ temp 80-90 ไฟ 1.5กว่าๆ ลดไฟลงนิดเดียวก็รีสตาร์ทครับ เพิ่มไฟเพิ่มคล้อกมันก็ร้อนกว่าเดิมอีก
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=355577

Comment

อิจฉาคนมีตัง

Comment

ตลกแล้วครับ ไฟ1.6 ดร้อปเหลือ1.55 ใช้ซิ้งเดิม okอาจจะบูทผ่าน
                  แต่superpi กับintelburntest เทียบความร้อนหรือความเสถียรกันไม่ได้ครับ คนละชั้นเลย

ในกระทู้นั้นคุณจะลดคล็อกลงทำไมละครับ ผมเปิดคอมวันละ 10ชม.บ้าง 24ชม.บ้าง ถ้าจะแปลงวีดีโออะไรเล่นๆ ผมใช้4.0GHzตลอดเวลาครับ ไม่ใช่ลากขำๆเทสผ่านบางโปรแกรม
                  Last edited by Ittipol02; 25 Dec 2008, 13:50:23.

Comment

ไร้สาระมากกับการ oc เยอะๆ แล้วเปิดนานๆ
                    งั้นที่เค้าเล่น LN2 ลากไป 6Ghz+ กด PI ต่ำกว่า 7 วิก็ไม่มีความหมายสิ
                    เพราะเค้าแค่เทสผ่าน ไม่ได้ ใช้ 6Ghz+ ตลอด 24 ช.ม.

งั้นสรุป พวกที่ได้ 6Ghz+ ในความคิดของท่าน Ittipol02 นี่คงกากเกรียนครับ ถ้าเปิด 24 ช.ม. ไม่ได้

Comment

เหอๆ ผมไม่เถียงด้วยหรอกคับท่าน Ittipol02 ปกติก็5-6วันจะปิดคอมซักแปบนึง แค่เล่นเกม ตีปัง msn อินเตอร์เนตได้ไม่มีปัญหาก็พอ
                      และอีกอย่างผมไม่ได้หมกมุ่นอยู่กับโปรแกรมเทสอะไรนั่นหรอก ใช้งานจิงได้ดีกว่า

Comment

overclockไปทำไมครับ แต่ละคนคงมีเหตุผลของตัวเอง โพสแรกที่ผมบอกว่า4GHzไม่ผ่าน ผมอาจจะตอบสั้นไปหน่อย ผมไม่กวนกระทู้นี้แล้วก็ได้ครับ

สำหรับผมเอาไว้ริปวีดีโอครับ ถึงมันจะริปเล่นๆไร้สาระก็เถอะ แต่ถ้าไม่เสถียร การo/cสำหรับผมก็ไร้ค่าครับ

Comment

กำ กระทู้ผมรบกันซะแล้ว T-T ไม่น่าเลยตู่

Comment

กำเลย บอร์ดที่ท่านDordeg ว่าอะคับ พี่ผมเขาอัดE700 ไปวิ่งที่ 4.3 เลยนะคับ ซิงค์เดิมก็เอาอยู่คับ 45นาโน มันยังเย็นอยู่คับ ถ้าไม่อัดไฟมากๆๆคับ ผมแนะนำบอร์ดนะคับ GA P31 DS3L ลากไกลดีคับ ลากง่ายคับ
                            หรือลอง P5K ดูคับ ตัวนี้ P35 ไม่ก็ลองดู MSI P35 NEO2-FR คับ ตัวนี้สวยมากๆๆ ลากไกลด้วยคับ
                            Attached Files

Comment

ตลกแล้วครับ ไฟ1.6 ดร้อปเหลือ1.55 ใช้ซิ้งเดิม okอาจจะบูทผ่าน
                              แต่superpi กับintelburntest เทียบความร้อนหรือความเสถียรกันไม่ได้ครับ คนละชั้นเลย

ในกระทู้นั้นคุณจะลดคล็อกลงทำไมละครับ ผมเปิดคอมวันละ 10ชม.บ้าง 24ชม.บ้าง ถ้าจะแปลงวีดีโออะไรเล่นๆ ผมใช้4.0GHzตลอดเวลาครับ ไม่ใช่ลากขำๆเทสผ่านบางโปรแกรม
                              ต๊าย เก่งจัง ท่านเซียน ขอดู validator ท่านหน่อยครับ แหม รูสึกว่าuserอิทธิพลนี้เก่งไปซะทุกคนเลย

Comment

Working...
                              X