Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าPSU จ่ายไฟไมพอ ตามสเปกของการ์ดจอมันจะเปนยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าPSU จ่ายไฟไมพอ ตามสเปกของการ์ดจอมันจะเปนยังไงครับ

การ์ดจอมันจะพังเลยรึเปล่าครับ

พอดีเล็ง ๆ asus en8800gt 1GB

เหนมันถูกมาก ๆ 4000 กว่า ๆ

แต่ PSU บ้านผมมัน DELUK 460 วัตแท้ ดูข้าง ๆ 12v มัน แค่ 19A เองอะครับ

แต่ไปดูรีวิวมา มันบอกว่า asus en8800gt 1GB มันต้องใช้ไฟ 26A แนะ

เลยอยากมาถามก่อนจะซื้ออะครับ กลัวซื้อมาแล้วบานปลายเงินไม่พอเปลี่ยน PSu อะครับ

น่าจะต้องเปลี่ยนน่ะครับ รู้สึกว่ามันจะเสี่ยงต่อการแต๊บมาก ยังไงรอท่านอื่นยื่นยัน

Comment

ลองดูก่อนก็ได้ครับ
      Delux วัตต์ไม่แท้ครับแต่ก็ดีกว่าระดับบ้านๆมากเหมือนกัน
      มันไม่ถึงกับการ์ดจอพังซะทีเดียว(อันนั้นเป็นผลในระยะยาว)
      หากใช้งานแล้วไฟไม่พอ เครื่องก็แค่ดับไปครับ

ส่วนที่เขาให้ใช้ PSU 28A นั้น เวลาเขาคิดเขาต้องคำนวณดูก่อนแล้วว่า เครื่องแต่ละท่านมี CPU อะไร HDD หลายๆลูก พัดลมหลายตัว
      แต่ถ้าเครื่องท่านอุปกรณ์น้อย ก็อาจจะพอก็ได้ ลองดูครับ

Comment

เครือ่องรีสตาร์ทบ่อย ภาพเพี้ยน จอฟ้า

Comment

งืม ๆ เครื่องผมรีเองนะ มันขยันไม่ต้องสั่ง (ติดเคสเริ่มจะรวนแล้ว)

Comment

มันจะทำให้มีการตั้งกระทู้ "พี่ครับ , ถามเซียน" เรื่อยๆอยู่ทุกวี่วัน

เช่นพี่ครับผมเล่นเกมส์นี้แล้วดับ เทสแล้ววูป ผมใช้PSUแบบบ้านๆ
            Last edited by oadoad; 25 Dec 2008, 12:12:57.

Comment

Working...
            X