Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือผมจะซื้อคอมใหม่ระหว่าง i7 กับ Q9550

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือผมจะซื้อคอมใหม่ระหว่าง i7 กับ Q9550

ตามหัวข้อเลยครับ ตัวไหนจะคุ้มกว่ากันครับ

เอามาเล่นเกมอย่างเดียวเลย

คิดไม่ตกเรื่อง CPU อย่างเดียวเนี่ยครับ

งบ 5 หมื่น อะครับ

ถ้าใส่ i7 คือผมใส่แรมได้ 3 gb ไม่งั้น เกินงบแน่เลย T-T
    Last edited by Zunt; 25 Dec 2008, 11:21:19. Reason: เพิ่มไรตอไร

i7 แรงสุดฉุดไม่อยู่

Comment

i7 ครับ ถ้ามีตังก์

Comment

จากความคิดของผมนะ คุณต้องการเน้นไปทางเล่นเกมส์ ผมว่าเอาพวก e8400,e8600 น่าจะคุ้มกว่านะครับ เพราะเกมส์ในปัจจุบันยังไม่ค่อยรับพวก4หัวเท่าไร ตามที่ผมเข้าใจนะ ถ้าเล่นพวกนี้จะใช้ได้ดีกับพวกงานการฟฟิกสุงครับ ผมว่าลดcpuลงแล้วเอาไปเพิ่มในพวกการ์ดจอน่าจะดีกว่านะครับ แต่ถ้าจะเอาให้ได้ใน2ตัวนี้ ผมแนะนำ
        i7 ครับ

Comment

i7 เลยคับ ยังไง software เขาก็ต้องพัฒนาเพื่อดึงศักยภาพของ hardware อยู่แล้ว เผื่ออนาคต

Comment

i7 แล้วปลายๆปีหน้าเปลี่ยน CPU ใหม่ตอนนั้นคงเริ่มจะได้ใช้ i7 แบบเต็มที่แล้วล่ะ เพราะคิดว่าซื้อมาตอนนี้คงมีไม่กี่โปรแกรมที่จะดึง i7 มาใช้ได้เต็มสูบ

Comment

.. ถ้ามีงบ 2หมื่น สำหรับซื้อ cpu+mobo ผมเลือก i7

.. ถ้ามีงบ 2หมื่น สำหรับซื้อ cpu+mobo+ram+psu+ .. ผมไม่เลือก i7

Comment

55 เปนเหมือนผมตอนจะซื้อเลยเมื่อเดือนที่แล้วเลยคับ แต่สุดท้ายผมก็เลือก i7 เล่นของใหม่ๆไปเลยคับ ทำได้ทุกอย่างเเรงมั๊กๆ
                ปล.เครื่องเก่าผท 478 นะคับ เพราะฉะนั้นผมคิดว่าผมซื้อแล้วคุ้ม

Comment

i7 สิ อัพอีกทีจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ดกะแรม

Comment

เล่นเกมอย่างเดียวตอนนี้คงยังไม่คุ้ม

ผมว่าอีก 2-3 ปี นู่น ถึงจะคุ้ม แต่ตอนนั้น ราคามันคงราวๆ 2 หมื่น แล้วล่ะ

เล่นเกมอย่างเดียว ใช้ E8XXX+GTX 260 หรือ 280 เล่นเกมลื่นหัวแตกแล้วครับ

แต่ถ้ามีตังเหลือใช้ก็จัดไปครับ ใช้งานอย่างอื่นแรงกว่าเห็นๆ แต่เล่นเกมดูเหมือนตอนนี้จะแย่กว่าพวก C2D เพราะ ความถี่ต่ำกว่า

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
                      จากความคิดของผมนะ คุณต้องการเน้นไปทางเล่นเกมส์ ผมว่าเอาพวก e8400,e8600 น่าจะคุ้มกว่านะครับ เพราะเกมส์ในปัจจุบันยังไม่ค่อยรับพวก4หัวเท่าไร ตามที่ผมเข้าใจนะ ถ้าเล่นพวกนี้จะใช้ได้ดีกับพวกงานการฟฟิกสุงครับ ผมว่าลดcpuลงแล้วเอาไปเพิ่มในพวกการ์ดจอน่าจะดีกว่านะครับ แต่ถ้าจะเอาให้ได้ใน2ตัวนี้ ผมแนะนำ
                      i7 ครับ
                      จริงครับ คืิอ cpu แีรงมากเกินไป มันก็ไม่ได้มีผลชัดเท่าการ์ดจอแรงครับ เก็บเงินไว้อัพเกรดดีกว่า ซื้อแพงๆ ไป ไม่นานก็ตกรุ่น ผมคนนึงล่ะ งบ 5 หมื่น ตอน PentiumD ออกใหม่ๆ เข็ดเลย -*- 555+

Comment

ครับดีใจด้วยครับที่ได้คอมใหม่

Comment

i7 ไปเลย

Comment

50kเอาi7ไปเลยคับเวลาถึงช่วงเขานิยมกันก็จะได้อัฟเอาทีละอย่างไม่ต้องไปเปลี่ยนทั้งชุด

Comment

i7 ด้วยครับ
                              ข้อเสียอย่างเดียวที่ผมเห็นสำหรับ i7 ตอนนี้ก็คือเมนบอร์ดมีแต่ X58 ซึ่งเอาจริงๆค่อนข้างเกินความจำเป็นเพราะคงมีไม่กี่คนที่ใช้การ์ดจอ 3 ตัวครับ เพราะฉะนั้นอาจจะรออีกซักพักให้บอร์ดรุ่นกลางๆออกมาก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X