Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือผมจะซื้อคอมใหม่ระหว่าง i7 กับ Q9550

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

i7 ราคาแพง ความถี่ต่ำ อุปกรณ์ที่ใช้ด้วยแพง กว่าจะนิยมใช้ก็มีรุ่นดีกว่านี้ราคาถูกกว่านี้ออกมามากมาย เงินเหลือกินเหลือใช้ก็ซื้อไปเหอะ เอามาเล่นเกมใช้คุ้มถึง30%หรือเปล่า คิดเอาเองถ้าบ้านรวยมีเงินถุงเงินถัง หรือเงินหามาเองได้เงินเยอะก็ซื้อเป็นของขวัญตัวเอง แต่ถ้าไม่ใช่คิดว่ายังไม่จำเป็นก็ซื้อธรรมดาไปก่อน แรงกว่าด้วยธรรมดาตอนนี้30kอนาคตอัพอีก30k กับจะซัดตอนนี้50-60kก็ตามใจ

Comment

i7 ไปเลยขอรับ

เมื่อก่อนผมประกอบคอมพ์ P 1.8A หมดไปชุด 4หมื่นบาท ตอนนี้แทบยกให้เค้าฟรีแล้ว แต่ก็ยังไม่เสียดาย
      เราซื้อไปใช้จริงๆ มีแต่คุ้มกับคุ้มขอรับ

ว่าแต่ซื้อแล้วอย่าลืมเอามาอวดล่ะ แบบว่าอยากเห็น ^^

ชุดใหม่ผมก็ว่าจะ i7 เพียงแค่รอ m/b ราคากลางๆออกมาก่อนเท่านั้นล่ะ

Comment

Originally posted by Trust_no1 View Post
        จริงครับ คืิอ cpu แีรงมากเกินไป มันก็ไม่ได้มีผลชัดเท่าการ์ดจอแรงครับ เก็บเงินไว้อัพเกรดดีกว่า ซื้อแพงๆ ไป ไม่นานก็ตกรุ่น ผมคนนึงล่ะ งบ 5 หมื่น ตอน PentiumD ออกใหม่ๆ เข็ดเลย -*- 555+

พี่ตูนเรียกเจ็บจนวันนี้

Comment

Q9550 ตอนนี้ไม่คุ้มแล้วหรอ ฮะ

Comment

กำลังตัดสินใจอยุ่ว่าจะรอ mb ราคากลางๆออกมาดีหรือปล่าวอ่ะคับเนี่ย ตอนนี้ ของ i7

Comment

1.ไม่แนะนำของเพิ่งออก มันจะราคาสูง เนื่องจากไม่มีคู่แข่ง ลอง PhenomII ออกมา ราคาร่วงแน่นอน
              2.โปรแกรมปัจจุบันแค่ 4 core 4 threads หาที่รองรับน้อยมาก แล้ว 4 core 8 threads อย่าง i7 จะมีเหรอ
              3.เอามาเล่นเกมส์อย่างเดียว ปัจจุบันมีเกมส์ที่ run ได้ 4 core จากที่ลองๆมาคือเกมส์ Far Cry2 ดังนั้นถ้าให้ดีแนะนำ Core2 ดีกว่า เหลือเงินเอาไปอัำพการ์ดจอแรงๆ monitor 22-24" ผมว่าจะได้อารมณ์มากกว่า
              4.ถ้าเงินเหลือก็เก็บไว้อนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน

Comment

i7 เลยครับไม่ใช่ตังผม อิอิ

ผมไม่มีตัง

พี่น่อม 2 จะเอาพวก Q ลงเปล่าเหอะ - -

ไม่ได้สบประมาทน่ะ ดูถูกเฉยๆ ^^

รัก AMD จ๊ะ จุ๊บๆ

Comment

มีแต่คนเชียร์ i7 แฮะ เรายัง E2180 อยู่เลย

Comment

2 แกน คงไม่ใช่ทางเลือกแล้วแหละครับ

ถ้าจะซื้อจริงๆ ก็คงต้อง i7 ครับ

แต่ซื้อตอนนี้มันก็อยู่ในรอยต่อของยุคอยู่ครับ
                    อันนึงก็จะโดนทิ้ง
                    อีกอันนึงชุดประกอบก็แพงเว่อร์

Comment

Originally posted by yukky View Post
                      2 แกน คงไม่ใช่ทางเลือกแล้วแหละครับ

ถ้าจะซื้อจริงๆ ก็คงต้อง i7 ครับ

แต่ซื้อตอนนี้มันก็อยู่ในรอยต่อของยุคอยู่ครับ
                      อันนึงก็จะโดนทิ้ง
                      อีกอันนึงชุดประกอบก็แพงเว่อร์

ก้คิดอยุ่ๆครับเนี่ย พรุ่งนี้ ลงสนามรบ ครับ ( พันทิพย์ )

คิดว่าคงเปน Q9550 แล้วแหละ ไม่ไหวจิงๆ i7 แหะๆ ราคาเกินตัว มากเลย + ยังไม่ค่อยจะเหนอะไรที่มันอกมา รับ 4 core เตมตัวเลย แล้ว 4 core 8 threads จะไปเหลือหรองานนี้ ??

Comment

ผมก็ไม่รู้ว่าอนาคต i7 มันฮิตแบบ core 2 duo ไหม ถ้าฮิตจริงเดียวก็เป็นเหมือนซื้อ pentium แล้วเสียใจที่ไม่เอา core 2 duo มาใช้

Comment

ถ้างบ 4 หมื่น คงแนะนำ q9 ส่วน 5 มันก็พอจะจัด i7 แรงๆได้สบายๆ

แต่ยังไงซะ ถ้าเล่น q9 ก็ได้การ์ดจอแรงกว่าอะครับ ลดราคาบอร์ดไปได้ตั้งหลายพัน

Comment

มี M/B MSI platinium ราคาถูกที่สุดตอนนี้ครับ 8,900 ที่ tkcom

Comment

รุ้สึก jedi ก้มีด้วยเหมือนกกันครับ

Comment

งบ 50000

ผมว่า มอง Q ก็พอมั่ง ไปหนักกาดจอ ดีกว่าจะได้เล่นเกมแรงๆ

Comment

Working...
                                X