overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: Celeron แรงกว่า Sempron ว่าไม๊

GooPro
    Guest

Default Celeron แรงกว่า Sempron ว่าไม๊

ใครเห็นด้วย มั่ง

ผมลองเอาไป เล่นเกมส์ ดูแล้ว นะ

Celeron เล่นได้ ดีกว่า Sempron อีก ครับ

ลื่นไหล สุดขีด

แต่ Sempron มันจะมีอาการ หน่วงๆ อยู่ มั่ง น่ะ

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

ตอบไม่ได้อ่ะคับ ไม่เคยใช้ทั้ง 2 อย่าง - -

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

"ไม่จริง".....

ทู้ล่อเป้า -*-
    Last edited by GyM; 18 Feb 2007 at 14:46:27.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

Quote Originally Posted by GooPro View Post
    ใครเห็นด้วย มั่ง

ผมลองเอาไป เล่นเกมส์ ดูแล้ว นะ

Celeron เล่นได้ ดีกว่า Sempron อีก ครับ

ลื่นไหล สุดขีด

แต่ Sempron มันจะมีอาการ หน่วงๆ อยู่ มั่ง น่ะ
    ผมว่าคำถามล่อแหลมไปปาวครับ
    มันน่าจะขึ้นกับ SYSTEM ด้วยละมั่ง

รอท่านถัดไป ต่อละกันครับ
    ผมขอบาย หิหิหิ เดี๋ยวโดนหางเร่

OverclockZone Member celly's Avatar
    บางแคร์ บางทีก็ไม่แคร์

ปังปังปังปัง

OverclockZone Member pock555's Avatar
    มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

ผมว่า ท่าน จขกท. เล่นที่clock เดิมๆป่ะ แต่ผมว่าถ้าที่ราคาเท่ากัน Sempronเอามา overclock จะแรงกว่า Celeron เยอะเลยครับ ละก็มีองค์ประกอบอย่างอื่นด้วยในการเล่นเกม ทั้งแรมและการ์ดจอเป็นหลัก

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

ผมว่า Sempron แรงกว่านะคับ

GooPro
    Guest

ไม่ได้ล่อเป้านะครับ

แต่มันเป็นความจริงครับ

ทั้ง 2 ตัว ไม่ได้ OC ด้วยครับ

นอกจาก CPU กับ บอร์ดแล้ว อย่างอื่นคือชิ้นเดียวกันไปเลย ครับ

หรือว่า Sempron จะแรงได้ ต้อง OC มันก่อน ถึงจะแรงกว่า Celeron ครับ (ถ้างั้นผมเล่น Intel ต่อไปดีกว่า)

Sempron 2600+ Socket 754 Mainboard ASUS NF4

Celeron 2.66 GHz Socket 775 Mainboard Asrock

ที่เหลือก็ RAM 512 MB GF 6600 HDD 80 GB ครับ

OverclockZone Member

เล่นเกมส์เดียวกันเปล่าครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

พวกเดียวกับปังปอนด์ป่าวหว่า

OverclockZone Member nameless's Avatar

เร็วกว่าหรือเปล่าไม่รู้

แต่ว่าเย็นกว่า นี่ค่อนข้างแน่นอน

OverclockZone Member badghost's Avatar

เพิ่งประกอบ Celeron ไปเมื่อวาน ไม่เห็นว่ามันจะเร็วกว่า Sempron แบบรู้สึกได้เลย ถ้าบอกว่าเล่นได้พอๆกันนี่ค่อยน่าเชื่อหน่อย

OverclockZone Member harpseal's Avatar

สมพร เย็นกว่า แต่แรงกว่าไม๊ ต้องดูหลายอย่างนะผมว่า

OverclockZone Member top41's Avatar

แรงกว่าเพราะผมใช้ลากไป 4.11 อิอิ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ผมขอยืนข้าง แซมพรอน ครับ

OverclockZone Member pock555's Avatar
    มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

Quote Originally Posted by GooPro View Post
    ไม่ได้ล่อเป้านะครับ

แต่มันเป็นความจริงครับ

ทั้ง 2 ตัว ไม่ได้ OC ด้วยครับ

นอกจาก CPU กับ บอร์ดแล้ว อย่างอื่นคือชิ้นเดียวกันไปเลย ครับ

หรือว่า Sempron จะแรงได้ ต้อง OC มันก่อน ถึงจะแรงกว่า Celeron ครับ (ถ้างั้นผมเล่น Intel ต่อไปดีกว่า)

Sempron 2600+ Socket 754 Mainboard ASUS NF4

Celeron 2.66 GHz Socket 775 Mainboard Asrock

ที่เหลือก็ RAM 512 MB GF 6600 HDD 80 GB ครับ
    มันเทียบกันไม่ค่อยถูกรุ่นเท่าไหร่อ่ะครับ แค่เรื่องราคาสองตัวนี้ Sempronก็ถูกกว่าประมาณ300บาทละ
    อีกอย่างนึง 2600+ มัน Cache128k เอง ต้องเป็น 2800+ดิ Cacheจะได้ 256kเท่ากัน

ที่ได้เปรียบคือเรื่องความเย็นด้วยอ่ะครับ Sempron ผมตอนนี้เล่นที่ 2.4G อุณหภูมิไม่เคยเกิน43องศา แต่ถ้าเล่น Sempron แนะนำให้ overclock หน่อยจะดีนะครับ เหมือนเค้าแถมมาให้อ่ะ 754 น่าจะได้ 300 ทุกตัวอ่ะ (ไม่เกี่ยวกับแรมนะ ทดได้ก็ทดกันไป)

OverclockZone Member yoshiki2006's Avatar

อะไรทำให้คุณ มั่นใจว่าเร็วกว่ามาก คุณใส่เครื่องเดียวกัน หรือ คนละเครื่อง SYSTEM มานต่างกันอยู่แล้ว คุณจะมาวัดความแรง ได้ไงครับ

Celelon คุณใช้กะ Hardware อะไร ลงโปรแกรมไรบ้าง ลงเยอะมั้ย

แล้วคุณมาวัดกะ สมพร มันยังไงอยู่

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ผมขอยืนยันว่า ล่อเป้า

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

เหอะๆ กระทู้ขำๆมาอีกแระ สงสัย celeron แข็งแรงมาเจอกับ สมพรเป็นไข้มั้ง

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

เอางี้ดีกว่า

Sempron กับ Celeron

ราคาทั้งเครื่องรวมๆกัน +- ไม่เกิน 200

Specอื่นๆเหมือนกันแทบทั้งหมด

น้องพรทั้งเย็นเงียบไปได้เร็วกว่าเยอะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks