Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำตอบแฟน acer หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำตอบแฟน acer หน่อยครับ

คือได้ข่าวของ acer บอกว่า มีปัญหาบ่อย อะไรประมาณนี้ ขอคำตอบที่กระจ่างหน่อยครับผม

อีกอย่างใครใช้ รุ่น Acer Aspire 6935G-862G32Mn/X105 รีวิวให้หน่อยครับ กำลังสนใจ

ปัญหาไม่เจอนะ ใช้4520gอยู่ จะปีแล้วมั้งครับ ไม่เคยงอแง

แต่ตัวเครื่องรู้สึกจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ถ้าเทียบพวกแพงๆ

อย่างfujitsu dell lenovo พวกนั้น

Comment

Originally posted by yacoolsa9 View Post
      คือได้ข่าวของ acer บอกว่า มีปัญหาบ่อย อะไรประมาณนี้ ขอคำตอบที่กระจ่างหน่อยครับผม

อีกอย่างใครใช้ รุ่น Acer Aspire 6935G-862G32Mn/X105 รีวิวให้หน่อยครับ กำลังสนใจ
      รุ่นเก่าครับพี่น้อง ผมใช้มา 8 เดือนแล้วครับพี่น้อง ไม่มีมีงอแง เหมือนกัน

แล้วรุ่นที่ท่านสนใจอ่ะ บอกได้เลยว่า ยอดเยี่ยมจริง ๆ ขอยืนยันและ ฟังธง อิอิอิอิอิ

Comment

Aspire 4530 เปิดบิท ข้ามวันข้ามคืนตั้งแต่ ปลายสิงหา จนบัดนี้ครับ
        มีปัญหาคือ การ์ดจอแฮงค์ ทุกสอง สามวันหลังจากเปิดเครื่องทิ้งไว้ กับ ไดร์ฟ ซัมซุงมันอ่านแผ่น DVD ไม่เก่งครับ กลับไทยจะเอาไปเข้าศูนย์ขอซื้อไดร์ฟ LG หรือ LiteOn เสียบแทน... นอกนั้นไม่เคยเกิดอะไรขึ้ันครับ

Comment

15 เดือนแล้ว ยังไม่พัง เล่นทุกวัน วันละมากกว่า 6 ชม

อยู่ที่ดวงมากกว่า เจอของห่วยก็ซวยงานเข้า

เครื่องละแสนก็พังได้

Comment

หุหุ สรุปคือที่เขาว่าไม่ดีเพราะ

1.ดวงซวยได้เครื่องห่วง
            2.ความเปราะบางของเครื่องมีมากกว่ายี่ห้ออื่น

Comment

ตัวเครื่องผมว่าโอเคนะ เปราะไปนิดหน่อย แต่คุ้มราคาดี

แต่เคยเอาเครื่องไปเครมให้รุ่นน้อง ด้วยอาการกรอบร้าว

ก็โอเคเหมือนกัน บอกเค้าว่ารีบกลับต่างจังหวัด ซ่อมวันเดียวเสร็จเลย

หลังจากเครมมาก็โอเคดี อยู่ได้มาปีกว่าละ

บางคนที่ว่าห่วย ห่วยเพราะตามคนอื่นรึป่าวก็ไม่รู้

Comment

ต้องถามว่า ใช้งานเครื่องแบบใหน
                ถ้าเล่นเกมส์เป็นหลักก้อเล่นรุ่นที่มีการ์จอ เช่น Aspire 6920G รุ่นที่มี การ์ดจอ แยก จะเป็นรุ่นที่มีตัว G ต่อท้าย
                แต่ถ้า ใช้งานแบบ สมบุกสมบัน ก้อรุ่น TravelMate 6592G ตัวเครื่อง จะเป็น อลูมิเนียมอัลลอย จะทนทานกว่า
                แนนำนะครับถ้ามีเงิน ให้ซื้อประกันเครื่องต่อเลย 2ปี และลงทะเบียนประกันเครื่องเลย ผมว่าท่านใด้ใช้แน่ๆๆ
                อย่างน้อยแค่เปลี่ยน DVD ก้อคุ้มแล้วครับ หรือถ้าซวยหนักหน่อเครื่องหาย ใน1ปีแรกท่านมีประกัน ใด้เครื่องใหม่ ครับ โดยอาจมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย

Comment

อืม น่าสนใจไม่น้อยครับ ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ จะเก็บเอาไว้พิจารณาเพราะตอนนี้ก็มอง ๆ หลาย ๆ ยี่ห้อไว้เหมือนกันคับ อยากได้labtop เล่นเกมส์ ที่ไม่ซื้อ pc เพราะต้องเคลื่อนย้ายบ่อยครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

ตอนนี้ยังไม่เกิดปัญหาอะไร เปิดโหลดบิทมาตั้งแต่วันที่ สิบสี่ธันวา เสียบอะเดปเอตร์ตลอด จนวันนี้(ยี่สิบห้าธันวา)เครื่องแค่อุ่นๆ พัดลมเงียบดีชอบเครื่องใหญ่ตรงมันระบายความร้อนน่าจะดีกว่าเครื่องเล็กๆ กะทิ้งไว้หนึ่งปีลองดูกะแข่งกับอีแก่ห้าปีแระไม่เคยปิดเลย.

Comment

Working...
                    X